Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Enqless

17/07/2018 12:21:19
81
ไปอ่านมาหลายๆที่เห็นว่าเสียงแทบไม่ต่างจากมือถือเลย

จริงไหมครับ พอดีจะซื้อ dap android เพิ่มสักตัวมาฟังออนไลน์แทนมือถือครับ อยากได้โทนอุ่นหนานิดหน่อย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

17/07/2018 15:15:25
1,057
ถ้าเป็น x5iii ความเเตกต่างมีพอสมควรเลยครับทั้งเเรงขับเยอะกว่า ให้รายละเอียดที่ดีกว่า และให้เบสที่ดีกว่าพอสมควรเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tangkoo.

17/07/2018 16:00:35
1,368
อื้อหือ  เขาเอาไปเทียบกับมือถือรุ่นไหนครับเนี่ย   มีที่มาที่ไปมั้ยครับ X5iii ผมยังไม่เคยฟัง  แต่ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง fiio ลำบากละครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Enqless

17/07/2018 16:21:52
81
เห็นคอมเม้นในโพสกลุ่ม facebook อะครับ

เห็นบอกว่าข้อเสียคือเสียงไม่ค่อยต่างจากมือถือ 

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

artpiggo

17/07/2018 16:26:32
15
ก็อยู่ที่ว่าคุณไปเห็นคำพูดจากที่ไหนครับ

ถ้าคุณไปดู youtube คลิป fiio x5iii vs lg v30 มา เค้าก็ต้องบอกทำนองว่า v30 ถ้าเปิด high gain กำลังขับสูง โดยไม่มี noise ขับหูฟัง fullsize ได้ดีเยี่ยมไม่ต่างจาก fiio เลย เพราะคนดูยูทูปส่วนใหญ่จะได้ว้าวกับความสามารถอันน่าตะลึงของ lg v30 ยอดวิว ยอดแชร์ ยอดไลค์จะได้เยอะๆ

หรือตัดภาพมาที่ headfi กระทู้ lg v30 ในนั้นก็จะเต็มไปด้วยเหล่าคนที่รัก lg v30 เพราะชอบเสียงของมัน และมักจะพิมพ์ออกมาว่า ตั้งแต่มี lg v30 ak320ของผมก็ฝุ่นจับเลยครับ หรือไม่ก็ ผมเคยเป็นเจ้าของ hugo2 จนกระทั่งผมได้ฟัง lg v30 ผมก็ขายมันทิ้งไป

แต่ถ้าตัดกลับมาที่กระทู้ dap ล่ะ เค้าก็จะบอกว่า ความสงัด ความนิ่ง ความสมจริงไม่มีอะไรที่ lg v30 จะเทียบชั้นได้เลย แน่นอนมันอาจจะเป็นหัวเสือในบรรดาสมาร์ทโฟน แต่ก็เป็นแค่หางมังกรของโลกแห่ง dap นั่นแหละ

สรุปก็คือ อยากรู้ก็ซื้อมาลอง ไม่ชอบก็ขาย และซื้ออันใหม่ คนเราฟังไม่เหมือนกัน ก็อย่าไปด่วนสรุปจนกว่าจะได้ลองเองสักครั้งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

Enqless

17/07/2018 20:34:19
81
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - artpiggo

ก็อยู่ที่ว่าคุณไปเห็นคำพูดจากที่ไหนครับ

ถ้าคุณไปดู youtube คลิป fiio x5iii vs lg v30 มา เค้าก็ต้องบอกทำนองว่า v30 ถ้าเปิด high gain กำลังขับสูง โดยไม่มี noise ขับหูฟัง fullsize ได้ดีเยี่ยมไม่ต่างจาก fiio เลย เพราะคนดูยูทูปส่วนใหญ่จะได้ว้าวกับความสามารถอันน่าตะลึงของ lg v30 ยอดวิว ยอดแชร์ ยอดไลค์จะได้เยอะๆ

หรือตัดภาพมาที่ headfi กระทู้ lg v30 ในนั้นก็จะเต็มไปด้วยเหล่าคนที่รัก lg v30 เพราะชอบเสียงของมัน และมักจะพิมพ์ออกมาว่า ตั้งแต่มี lg v30 ak320ของผมก็ฝุ่นจับเลยครับ หรือไม่ก็ ผมเคยเป็นเจ้าของ hugo2 จนกระทั่งผมได้ฟัง lg v30 ผมก็ขายมันทิ้งไป

แต่ถ้าตัดกลับมาที่กระทู้ dap ล่ะ เค้าก็จะบอกว่า ความสงัด ความนิ่ง ความสมจริงไม่มีอะไรที่ lg v30 จะเทียบชั้นได้เลย แน่นอนมันอาจจะเป็นหัวเสือในบรรดาสมาร์ทโฟน แต่ก็เป็นแค่หางมังกรของโลกแห่ง dap นั่นแหละ

สรุปก็คือ อยากรู้ก็ซื้อมาลอง ไม่ชอบก็ขาย และซื้ออันใหม่ คนเราฟังไม่เหมือนกัน ก็อย่าไปด่วนสรุปจนกว่าจะได้ลองเองสักครั้งครับ

ขอบคุณมากๆครับ คำตอบตรงใจสุดๆ 

แต่ในใจคิดเอาไว้แล้วแหละครับว่าซื้อแน่ๆ แต่ลองมาถามข้อเท็จจริงดูก่อนครับ 

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

dekakeyoo

17/07/2018 21:54:56
9
เรื่อง quality ขอข้ามไปก่อน แต่ถ้าเป็น signature ล่ะก็ ผมว่า X5III มันไม่ค่อยจะใช่แนวอุ่นหนารึเปล่าครับ เพราะผมก็ชอบแนวนี้เหมือนกัน และก็ได้ลองซื้อตัว x5III นี้มาฟัง streming เหมือนกัน และก็ตัดสินใจขายทิ้งหลังจากซื้อมาวันเดียว

ผมชอบแนวอุ่น หนา นุ่ม และไม่คมบาดหู  ยังหาตัวถูกใจที่เอามาสตรีมมิ่งไม่ได้เลยครับ ^^"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Enqless

17/07/2018 23:33:47
81
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - dekakeyoo

เรื่อง quality ขอข้ามไปก่อน แต่ถ้าเป็น signature ล่ะก็ ผมว่า X5III มันไม่ค่อยจะใช่แนวอุ่นหนารึเปล่าครับ เพราะผมก็ชอบแนวนี้เหมือนกัน และก็ได้ลองซื้อตัว x5III นี้มาฟัง streming เหมือนกัน และก็ตัดสินใจขายทิ้งหลังจากซื้อมาวันเดียว

ผมชอบแนวอุ่น หนา นุ่ม และไม่คมบาดหู  ยังหาตัวถูกใจที่เอามาสตรีมมิ่งไม่ได้เลยครับ ^^"

เป็นงั้นไป 555 ผมเคยอ่านรีวิวมาเห็นบอกเสียงออกหนา ทึบหน่อย เลยคิดว่าน่าจะแมทกับหูโทนสว่างนะครับเนี่ย 

หยิกหู 0
แจกหู 0
"เสียง fiio x5iii"