Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอสอบถามครับ ระหว่างหูฟังที่พิม Ear Impressions กับ noise cancelling(bose)

phatarapong

10/07/2018 11:52:45
Ear Impressions  กับ noise cancelling(bose)  อันไหนกันเสียงรบกวนภายนอกได้ดีกว่ากันครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

10/07/2018 13:47:48
1,057
ถ้าหมายถึงหูฟังคัสต้อม  จะเป็นเเนวบล็อคเสียงภายนอกมากกว่าครับถ้าเปิดเพลงฟังจะเเทบไม่ได้ยินเสียงทุกอย่างจากภายนอกเลยครับ  เเต่ถ้าพวกเสียงเครื่องบินที่ดังมากๆจะยังมีเสียงลอดเข้ามาอยู่บ้างครับเเต่ไม่ดังมาก

ส่วนพวก noise canceling นั้นจะเป็นระบบส่งสัญญาณเสียงไปหักล้างเสียงที่เป็นความถี่เดี่ยว ซึ่งจะตัดเสียงพวกเครื่องยนต์ที่ดังๆ หรือเสียงบรรยากาศภายนอกที่อื้ออึงได้หมด   เเต่จะสามารถได้ยินเสียงคนพูดอยู่บ้างถ้าอยู่ใกล้ๆกันครับ

ซึ่งประโยชน์เเละการป้องกันเสียงจะเเตกต่างกันครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอสอบถามครับ ระหว่างหูฟังที่พิม Ear Impressions กับ noise cancelling(bose)"