Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังมีเสียง เป๊ะ ระหว่างฟังเพลง จะเป็นอะไรไหมครับ

Morone

09/07/2018 10:19:58
ปรึกษาหน่อยครับ พอดีว่ากำลังฟังเพลงอยู่ ฟังผ่านมือถือนะครับ ไม่ได้ต่อ dac/amp อะไรเลย แล้วอยู่ๆ ก็มีเสียงดัง เป๊ะ ดังมาก ขึ้นมา 1 ที แต่เพลงก็เล่นต่อ แล้วไม่มีเสียง ย่านไหนหายไป หรือ อาจจะหายแต่ฟังไม่ออก ไม่มีเสียงซ่าใดๆ ตามมา ทุกวันนี้ฟังได้ตามปกติ 

แต่สงสัยว่าจะส่งผลกระทบอะไรกับหูฟังไหมครับ? แล้วเสียงเป๊ะ ที่ว่าเกิดจากอะไรครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

09/07/2018 18:49:27
1,057
เสียงแบบนี้น่าจะมาจากต้นท่าง อาจจะเป็นที่  โปรเเกรมเล่น  หรือไฟล์เพลง หรือตัวมือถือ อย่างใดอย่างหนึ่งครับ
ถ้าเเค่เเป็บเดียวจะยังไม่ส่งผลเสียต่อตัวหูฟังครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Morone

09/07/2018 20:28:26
ถ้าส่งผลเสียคือ driver จะแตกใช่มั้ยครับ?
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

09/07/2018 22:28:37
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - Morone
ถ้าส่งผลเสียคือ driver จะแตกใช่มั้ยครับ?
ไม่ครับ พวกเสียงจากการกระชากของไฟเล็กๆน้อยๆแบบนี้ ไม่มีผลต่อไดรเวอร์ครับ นอกจากจะมีไฟ dc รั่วและวิ่งไปที่ไดรเวอร์เลย แบบนี้อาจจะเสียหายได้ แต่ถ้าแบบนั้นถ้าเกิดขึ้นแล้ว มันจะไหม้เลย ไม่สามารถกลับมาใช้งานได้อีกแล้วครับ

กรณีนี้ถ้ายังฟังได้ปกติ ถือว่าไม่มีผลกระทบอะไรจากเสียงดังกล่าวแน่นอนครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังมีเสียง เป๊ะ ระหว่างฟังเพลง จะเป็นอะไรไหมครับ"