Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

จักรกฤต ผสมศรี

03/07/2018 12:55:28
0

Fiio Btr1 คุ้มไหม ผมใช้เป็นหูฟัง kinera H3 อยู่แล้วอยากได้ตัวปล่อยบลูทูธ ปกติฟังเพลงจากโทรศัพท์ samsung C9 Pro ถ้าใช้ Btr1 ตัวนี้เสียงจะดีกว่าหรือเท่ากับต่อตรงจากโทรศัพท์ไหมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaxxIE

03/07/2018 13:20:13
107
ส่วนมากต่อตรงเสียงดีกว่าอยู่แล้วครับ  ถ้าชิพDACโทรศัพท์มันไม่แย่จริงๆ นะ

ส่วนมากพวกตัวรับบลูทูท จะเน้นเอามาเพิ่มความสะดวกสบายมากกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

สมัครเล่น

03/07/2018 15:25:46
412
ต่อกับโทรฯ ที่มี AptX เสียงดีกว่าต่อตรงครับ
กำลังขับก็ดีกว่าด้วย
ต้องดูว่าโทรศัพท์สนับสนุนไหม

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

หลุยส์ munkonggadget

03/07/2018 17:38:43
1,057
เสียงดีกว่าต่อตรงขับ  ให้เนื้อเสียงที่ดีกว่า เเละเเรงขับที่ีดีกว่าครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

wolfpod

03/07/2018 20:15:16
21
เรื่องเสียงผมเฉยๆ นะ ว่ากันเรื่องความสะดวกในการใช้งานมากกว่า

เท่าที่เคยใช้งาน แล้วก็ขายไปเรียบร้อย :D ความเห็นส่วนตัวนะครับ

-ต่อกับ DAP (Onkyo Grandbeat) เสียงไม่ได้ดีขึ้น ต่อตรงดีกว่า
-ต่อกับ iPhone รู้สึกว่าดีขึ้นนิดหนึ่ง ซัก 5% มั้ง :D
-ต่อกับมือถือหลักพัน พวกราคา 3-4 พัน ผมลองกับ nokia, samsung ซึ่งอันนี้ผมหวังว่าเสียงมันจะดี
กว่าต่อตรง แต่ก็ไม่ ต่อตรงเสียงยังไง ก็มาเหมือนต่อตรงนั้นแหละคือห่วย 555

ถามว่าคุ้มไหม ผมว่าคุ้มนะกับราคาแค่นี้ เอาไว้ใช้งานสะดวกๆ ต่อกับมือถือจอใหญ่ๆ iPad แท๊ปเลท
เกรดสูงๆ ฟังเพลงก็น่าจะสะดวกดีครับ :D

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

taung2611

03/07/2018 21:50:06
25
ไปลองเรื่องเสียงดีกว่าครับ แต่ส่วนตัวผมชอบมาก จับคู่กับ Zero Audio Tenore เข้ากั๊นเข้ากัน แต่จับกับตัวอื่นที่เบสหนัก ๆ จะไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ผมว่ามันทึบ ๆ ไปครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

561256

07/07/2018 11:49:32
AptX จะเห็นผลก็ต่อเมื่อ
เครื่อง เล่นคุณ หรือ สมาทโฟน ของคุณ ปล่อย AptX ได้เช่นกัน

ถ้าเครื่องเล่นคุณ ปล่อย AptX ไม่ได้ก็ แค่ได้ฟิวเจอ บูธูทเพิ่มมา กับเสียงดีขึ้นเล็กน้อย

แต่ถ้า ได้ AptXก็จะได้คุ้มค่าตัว
หยิกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

Mistera

07/07/2018 12:13:37
3
ตอบคุณ wolfpod แต่ละรุ่นที่บอกมา ไม่น่ารองรับ aptx สักตัว iphone ไม่ได้แน่แน่ มือถือ สามสี่พัน ยิ่งไม่น่ามี aptx ส่วน greenbeat คุ้นๆว่าได้แค่ sbc ถ้าจะใช้เพื่อความสะดวกเห็นด้วย  แต่ถ้าบอกเสียงไม่ดีหรือห่วยโดยไม่ได้ต่อแบบ atpx อันนี้ไม่ใช่แระ

ถ้างบสูงอีกนิด  แนะนำ  รอ fiio btr3 ใกล้ออกแล้ว  ต่อ bluetooth ได้ถึง LDAC และ aptx-hd ทำ การบ้านสักนิดนะว่าสองตัวนี้ดี ยังไง การจะใช้ สองอย่างนี้ เครื่อง คุุณ ต้องรองรับ 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

wolfpod

07/07/2018 16:32:25
21
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - Mistera
ตอบคุณ wolfpod แต่ละรุ่นที่บอกมา ไม่น่ารองรับ aptx สักตัว iphone ไม่ได้แน่แน่ มือถือ สามสี่พัน ยิ่งไม่น่ามี aptx ส่วน greenbeat คุ้นๆว่าได้แค่ sbc ถ้าจะใช้เพื่อความสะดวกเห็นด้วย  แต่ถ้าบอกเสียงไม่ดีหรือห่วยโดยไม่ได้ต่อแบบ atpx อันนี้ไม่ใช่แระ
Grandbeat มี AptxHD ครับเสียงที่ออกมา ok เลยครับ ถ้าฟังแบบไม่จับผิดนี่เหมือนต่อตรงเลย
ส่วนตัวยังรู้สึกว่าต่อตรงดีกว่า

ประเดนของเจ้า BTR1 เนี้ย คือคนคาดหวังว่าซื้อมาต่อมือถือแล้วจะเสียงดีขึ้น มันจะเปลี่ยนมือถือธรรมดา
ให้เสียงดีขึ้น ผู้ขายหลายรายก็ชูประเดนนี้อะครับ ส่วนตัวของผมเท่าที่ได้ทดลองใช้ ผมขอให้ความเห็นว่า
ถ้าต้นทางเสียงมันได้ขนาดไหน ปลายทางมันก็จะประมาณนั้นแหละ มันไม่ได้เปลี่ยนจนขนาดต้องร้อง WOW ... ประมาณนี้แหละครับ :D ... เน้นใช้งานเพื่อความสะดวกมากกว่า

สรุปสำหรับผมเจ้า BTR1 เนี้ย มันก็เป็นของที่น่าใช้งานตัวหนึ่งแหละครับ ราคาไม่แพง
คุ้มค่าคุ้มราคา มือสองก็หาง่าย ใครยังไม่เคยลองก็แนะนำให้ลองครับ ของแบบนี้ หูใครหูมันจ้าาาา :D

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

MaxxIE

07/07/2018 17:28:51
107
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - wolfpod

Grandbeat มี AptxHD ครับเสียงที่ออกมา ok เลยครับ ถ้าฟังแบบไม่จับผิดนี่เหมือนต่อตรงเลย
ส่วนตัวยังรู้สึกว่าต่อตรงดีกว่า

ประเดนของเจ้า BTR1 เนี้ย คือคนคาดหวังว่าซื้อมาต่อมือถือแล้วจะเสียงดีขึ้น มันจะเปลี่ยนมือถือธรรมดา
ให้เสียงดีขึ้น ผู้ขายหลายรายก็ชูประเดนนี้อะครับ ส่วนตัวของผมเท่าที่ได้ทดลองใช้ ผมขอให้ความเห็นว่า
ถ้าต้นทางเสียงมันได้ขนาดไหน ปลายทางมันก็จะประมาณนั้นแหละ มันไม่ได้เปลี่ยนจนขนาดต้องร้อง WOW ... ประมาณนี้แหละครับ :D ... เน้นใช้งานเพื่อความสะดวกมากกว่า

สรุปสำหรับผมเจ้า BTR1 เนี้ย มันก็เป็นของที่น่าใช้งานตัวหนึ่งแหละครับ ราคาไม่แพง
คุ้มค่าคุ้มราคา มือสองก็หาง่าย ใครยังไม่เคยลองก็แนะนำให้ลองครับ ของแบบนี้ หูใครหูมันจ้าาาา :D

ผู้ขายส่วนมากไม่ได้บอกไว้ไงครับว่าเค้าทดสอบกับหูฟังอะไร

เอาหูฟัง 100 โอห์ม ไปต่อตรงมือถือ เทียบกับ BTR1 ยังไงBTR1ก็ชนะกินขาดอยู่แล้วครับ เพราะชิพDAC-AMP เจ้าBTR1นี่มันขับสูงสุดได้ถึง 100 โอห์ม

ตอนแรกผมไปไล่อ่านผมก็ว่ามันแหม่งๆอยู่ ไร้สายมันจะดีขึ้นได้ไงหว่า ไปเจอspecsheetของFiioระบุว่าขับได้ถึง100โอห์ม ผมร้องอ๋อเลย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Fiio Btr1 คุ้มไหมครับ"