Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

audioquest มีสาย OTG แบบหัว usb c ขายไหม

artpiggo

29/06/2018 14:07:05
15
ผมเห็นมีแต่ micro usb dragon tail แต่ไม่รู้ตอนนี้มันมีทำแบบ usb c มายังครับ 

แล้วถ้าจะหา usb c otg เอาแบบแบรนด์ audio หน่อย มีอะไรให้เลือกบ้างครับ แบบสำเร็จรูปอ่ะนะ ไม่เอาแบบ DIY หรือ custom made
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tintin3274

29/06/2018 14:55:39
2

เห็นอันนี้ครับ Adaptors - USB A to C Adaptor

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

artpiggo

29/06/2018 15:00:00
15
ร้านเฮียมีขายไหมครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

RockDragon

29/06/2018 15:31:16
2,893
iFi ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

Peerasak

29/06/2018 22:31:56
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - artpiggo
ร้านเฮียมีขายไหมครับ 
หัวแปลงปิยนัสมีครับ ผมว่าร้านเฮียสั่งให้ได้แต่ราคาโหดอยู่เหมือนกันครับ https://www.piyanas.com/product/2729/USBTypeAtoCAdaptor

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

หลุยส์ munkonggadget

30/06/2018 15:07:13
1,057
รุ่นนี้สั่งไป้ล่วสินค้ากำลังจะมาเร็วๆนี้ครับราคาพันเศษๆตามรูปเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

artpiggo

01/07/2018 09:31:00
15
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - RockDragon

iFi ครับ

ระหว่าง ifi กับ audioquest อันไหนจะดีกว่าหรอครับ เห็น AQ แพงกว่าเท่าตัวเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Mute

01/07/2018 11:49:42
1
Shanling l2 ได้มั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

RockDragon

01/07/2018 16:40:23
2,893

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - artpiggo
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - RockDragon

iFi ครับ

ระหว่าง ifi กับ audioquest อันไหนจะดีกว่าหรอครับ เห็น AQ แพงกว่าเท่าตัวเลย

จาก 3 ตัวเลือกของสาย OTG ครับ

AQ Carbon DragonTail 
ให้เสียงคมใส กลางเปิดชัดเจน รายละเอียดชัดเจน เบสแน่นลูกใหญ่ อิมแพ็ครุนแรงปานกลาง เวทีเสียงกว้างปานกลางแต่ทำด้านลึกดีใช้ได้เลย

Furutech ADL OTG MF
เทียบกับ AQ ออกมาเสียงร้องจะชัดถ้อยชัดคำกว่าแต่ออกจะบอบบางกว่า รายละเอียดจะชัดเจนขึ้นเหมือนว่าช่องไฟทำได้กว้างกว่า มิติเวทีเสียงจะชัดกว่า อิมแพคหัวโน๊ตหนักกว่านิดหน่อย แต่เบสจะออกบางเบากว่าเก็บตัวไวกว่า

ifi Audio OTG 
ถ้าไม่มี 2 เส้นข้างต้นก็จะได้เสียงที่ใช้ได้ค่อนข้างดีทีเดียว กลางเด่น รายละเอียดยุบยิบชัดเจน สูงทอดตัวไกลไช้ได้ เบสออกลูกโตกระหึ่มออกไปทางนุ่มแต่ก็ไม่มาก อิมแพ็คปานกลาง เวทีเสียงเปิดกว้างโล่งไม่มีอึดอัดแต่ด้านลึกทำได้แค่ปานกลาง 

สรุปแล้วก็คือราคาของมันจะบ่งบอกถึงคุณภาพของเสียงที่ได้ออกมาครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

pooppy

17/07/2018 22:33:06
0
สอบถามท่าน RockDragon นิดนึงครับ 
รบกวนชี้เป้าสาย ifi audio OTG  หน่อยครับผมม 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

RockDragon

18/07/2018 14:57:22
2,893
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 9 - pooppy
สอบถามท่าน RockDragon นิดนึงครับ 
รบกวนชี้เป้าสาย ifi audio OTG  หน่อยครับผมม 

ลองถามที่ร้านหมีดูครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 11

kakaros

24/07/2018 10:04:54
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - RockDragon

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - artpiggo

iFi ครับ

ให้เสียงคมใส กลางเปิดชัดเจน รายละเอียดชัดเจน เบสแน่นลูกใหญ่ อิมแพ็ครุนแรงปานกลาง เวทีเสียงกว้างปานกลางแต่ทำด้านลึกดีใช้ได้เลย

เทียบกับ AQ ออกมาเสียงร้องจะชัดถ้อยชัดคำกว่าแต่ออกจะบอบบางกว่า รายละเอียดจะชัดเจนขึ้นเหมือนว่าช่องไฟทำได้กว้างกว่า มิติเวทีเสียงจะชัดกว่า อิมแพคหัวโน๊ตหนักกว่านิดหน่อย แต่เบสจะออกบางเบากว่าเก็บตัวไวกว่า

ถ้าไม่มี 2 เส้นข้างต้นก็จะได้เสียงที่ใช้ได้ค่อนข้างดีทีเดียว กลางเด่น รายละเอียดยุบยิบชัดเจน สูงทอดตัวไกลไช้ได้ เบสออกลูกโตกระหึ่มออกไปทางนุ่มแต่ก็ไม่มาก อิมแพ็คปานกลาง เวทีเสียงเปิดกว้างโล่งไม่มีอึดอัดแต่ด้านลึกทำได้แค่ปานกลาง 

สรุปแล้วก็คือราคาของมันจะบ่งบอกถึงคุณภาพของเสียงที่ได้ออกมาครับ 555

น้าชาครับ ในรูปใช่ iFi XDSD หรือเปล่าครับ เสียงเป็นยังไงบ้างครับตัวนี้

ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

RockDragon

24/07/2018 23:08:16
2,893
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 11 - kakaros
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - RockDragon

iFi ครับ

น้าชาครับ ในรูปใช่ iFi XDSD หรือเปล่าครับ เสียงเป็นยังไงบ้างครับตัวนี้

ขอบคุณครับ

พื้นเสียงของ iFi xDSD ก็คล้ายๆกับ Mojo ละครับ
แต่ xDSD จะออกใสกว่าหน่อยนึงและเบสก็ออกนุ่มกว่า Mojo นิดนึง
ในย่านเสียงกลางก็ชัดเจนจะแจ้งดี อิมแพคหัวโน๊ตก็รุนแรงกำลังดี 
ส่วนในเรื่องความสงัดผมว่ายังทำได้ไม่ดีเท่า Mojo ครับ
iFi xDSD นี้ต้องใช้เอ้าพุทแบบบาล้าน (3.5mm TRRS) จะให้เสียงที่ดีมากๆและกำลังขับก็จะแรงขึ้นอีกด้วยนะครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
"audioquest มีสาย OTG แบบหัว usb c ขายไหม"