Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามหน่อยครับ โน้ตบุคเสียงกากมาก ซื้อ dac/amp Audioquest DragonFly

Nynetjerz

22/06/2018 00:08:46
0
สอบถามหน่อยครับ โน้ตบุคเสียงกากมาก ซื้อ dac/amp Audioquest DragonFly เสียงจะเปลี่ยนไปมากไหมครับ ตอนนี้คือไม่มีเบสเลย แหลมๆ แปร่งๆ จะต่อตรงกับหูฟัง
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

22/06/2018 00:43:47
1,057
เปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นเยอะมากครับ เพราะ onboard ติดคอมมานั้นเสียงย่ำเเย่และมี noise พอควรครับ
ได้ทั้งเเรงขับ เเละการเเยกชิ้นที่ทำได้ดีขึ้นมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Nynetjerz

22/06/2018 01:06:26
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget
เปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นเยอะมากครับ เพราะ onboard ติดคอมมานั้นเสียงย่ำเเย่และมี noise พอควรครับ
ได้ทั้งเเรงขับ เเละการเเยกชิ้นที่ทำได้ดีขึ้นมากครับ
ขอบคุณมากครับพี่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ไนเนทเจอร์

22/06/2018 09:43:47
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget

แต่ถ้าฟัง youtube เสียงก็เปลี่ยนเหมือนกันใช้ไหมอะคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

MaOdA

22/06/2018 10:15:02
55
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - ไนเนทเจอร์

แต่ถ้าฟัง youtube เสียงก็เปลี่ยนเหมือนกันใช้ไหมอะคับ
เปลี่ยน DAC เสียงทุกอย่างเปลี่ยนตามคุณภาพ DAC ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

MaxxIE

22/06/2018 13:17:29
107
DAC มันก็คือ Soundcard นั่นแหละครับ

อยากฟังเสียง Soundcard Onboard ต่อรูหูฟังเครื่อง
อยากฟังเสียง DAC ต่อรูหูฟัง DAC ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

Nynetjerz

23/06/2018 11:16:39
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - MaOdA
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - ไนเนทเจอร์

เปลี่ยน DAC เสียงทุกอย่างเปลี่ยนตามคุณภาพ DAC ครับ
ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Nynetjerz

23/06/2018 11:16:47
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - MaxxIE
DAC มันก็คือ Soundcard นั่นแหละครับ

อยากฟังเสียง Soundcard Onboard ต่อรูหูฟังเครื่อง
อยากฟังเสียง DAC ต่อรูหูฟัง DAC ครับ
ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามหน่อยครับ โน้ตบุคเสียงกากมาก ซื้อ dac/amp Audioquest DragonFly"