Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอสอบถามเกี่ยวกับอาการกดปุ่มลดเสียงเพิ่มเสียงไม่ได้ของ Sony NWZ-W262

aikqnextgen

20/06/2018 16:12:35
0
เมื่อวานผมฟังเพลงอยู่ ก่อนจะมีเสียงตื๊ดแล้วเพลงก็ดับไป กลายเป็นว่ามันลดเสียงให้ผมเอง พอผมลองกดเพิ่มเสียงค้างไว้เสียงก็ดังขึ้นมา พอปล่อยก็หายไปเอง ทีนี้ผมเลยลองฟอแมทในคอม แล้วพอจะมาฟอแมทที่เครื่องปรากฏว่ามันไม่เป็นไปตามคู่มือครับ คือฟอแมทไม่ได้ ผมเลยลองลงเพลงใส่ไปอีกที แล้วเปิดเครื่อง มันเล่นเพลงให้ แต่ไม่ได้สามารถลดเสียงได้ เพราะมันเล่นที่เสียงดังที่สุด
อยากรู้วิธีซ่อมครับ หรือ ใครที่ซ่อมได้ รบกวนติดต่อผมทีครับ ไปเข้าศูนย์ เค้าบอกว่าถ้าซ่อมไม่เกิน 2000 จะซ่อมให้อัตโนมัติครับ ซึ่งราคานี้ผมคิดว่าถ้าบวกเงินอีก1000 ผมได้ตัวใหม่ ใครมีวิธีรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tangkoo.

20/06/2018 16:46:01
1,368
ผมเดาๆว่าน่าจะชิปมีปัญหา  หูประเภทนี้ระยะหลังมีคนบ่นบ่อยขึ้น เป็นทุกยี่ห้อ คือพอมีปัญหาแล้วจะซ่อมไม่ได้ หรือซ่อมแล้วไม่คุ้มครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอสอบถามเกี่ยวกับอาการกดปุ่มลดเสียงเพิ่มเสียงไม่ได้ของ Sony NWZ-W262"