Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามผู้ใช้ Sony ZX300 กับการต่อมือถือครับ

easymode

20/06/2018 08:49:49
3
ตอนนี้กำลังสนใจ DAP SONY ZX300 อยู่ครับ
แต่อยากให้ใช้งานได้หลากหลายนอกจากเล่นเพลงในเครื่องแล้ว บางครั้งอยากเอามาต่อกับมือถือเพื่อเล่น Streaming อย่างพวก Tidal ,Deezer หรือ Sportify ด้วยครับ
ไม่ทราบว่า ZX300 สามารถทำได้รึเปล่าครับ
พอดีถามบางท่านบอกได้เฉพาะคอมพิวเตอร์บางท่านบอกต่อกับมือถือได้
เลยไม่แน่ใจว่าอย่างไหนถูกต้องกันแน่

หรือจะแนะนำเป็นรุ่นอื่นที่ราคาใกล้เคียงกันแนะนำได้นะครับผม เอามาแมทช์กับ Shure SE535LTD ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

คิดดูนะ

20/06/2018 12:08:30
ถ้าแบบนี้ไปเล่น dap ที่ใช้เฟิร์มแวร์ Android น่าจะเข้ากับสไตล์การใช้งานกว่านะครับ เพราะมันเพิ่มแอพ ลบแอพได้แบบสมาร์ทโฟน
แต่ก็นะ ยังไงซะมันก็ใส่ซิมไม่ได้ สุดท้ายก็ต้องใช้มือถือปล่อย wifi อยู่ดี ถ้าเล่นไป onkyo แกรนบีท ก็ทีเดียวจบ ไม่ต้องเสียซ้ำซ้อน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

20/06/2018 13:43:52
1,057
ถ้าเน้นเล่นผ่าน App ควรเลือก DAP ที่เป็น Android ดีกว่าครับ
เพราะใช้งานได้สะดวกเเละตรงกับการใช้งานมากกว่าครับ

อย่างเช่น  Fiio X5, X7   , Ibasso DX150/200 เป้นต้นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

easymode

20/06/2018 14:57:15
3
ขอบคุณทั้งสองท่านครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ผมว่านะ

20/06/2018 15:33:35
จากประสบการณ์จริงของผมนะครับ การที่ต้องเอาอุปกรณ์อะไรก็ตามตั้งแต่ 2 ชิ้นขึ้นไปมาประกบร่างกันเพื่อฟังเพลงนั้นเป็นอะไรที่ไม่สะดวกเอามากๆ เลยครับ คือเสียงดีจริงครับอันนั้นไม่เถียง แต่สุดท้ายก็เป็นอันต้องพ่ายแพ้ต่อความขี้เกียจจนเลิกใช้ไปเอง นี่ยังไม่นับรวมปัญหาจุกจิกเช่นเสียงออกแค่บางแอปหรือสูบแบตนะครับ ปัจจุบันผมฟังเพลงจากมือถือ และ DAP เป็นหลักครับ เพราะความสะดวกนั่นเอง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

artpiggo

20/06/2018 16:25:11
15
ทำได้นะครับ ต่อกับมือถือ ใช้งานได้ แต่ผมไม่แน่ใจว่าได้ทุกรุ่นไหมนะ เพราะผมก็ถือแค่เครื่องเดียวตอนนี้ แต่ honor 10 ใช้ได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

easymode

20/06/2018 16:31:57
3
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - ผมว่านะ
จากประสบการณ์จริงของผมนะครับ การที่ต้องเอาอุปกรณ์อะไรก็ตามตั้งแต่ 2 ชิ้นขึ้นไปมาประกบร่างกันเพื่อฟังเพลงนั้นเป็นอะไรที่ไม่สะดวกเอามากๆ เลยครับ คือเสียงดีจริงครับอันนั้นไม่เถียง แต่สุดท้ายก็เป็นอันต้องพ่ายแพ้ต่อความขี้เกียจจนเลิกใช้ไปเอง นี่ยังไม่นับรวมปัญหาจุกจิกเช่นเสียงออกแค่บางแอปหรือสูบแบตนะครับ ปัจจุบันผมฟังเพลงจากมือถือ และ DAP เป็นหลักครับ เพราะความสะดวกนั่นเอง
ผมคิดว่าจะฟังจาก DAP เป็นหลักครับ แต่เผื่อตอนไหนอยากฟังเพลงที่ไม่มีใน DAP อยากให้มันต่อกับมือถือได้บ้างเป็นครั้งคราวครับผม
ตอนแรกก็เล็ง MOJO เอาไว้ครับ แต่กลัวจะติดว่าขี้เกียจพกแบบท่านว่าเลยเบนเข็มมาหา DAP ดีกว่าครับ
ขอบคุณที่แนะนำครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

easymode

20/06/2018 16:33:36
3
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - artpiggo
ทำได้นะครับ ต่อกับมือถือ ใช้งานได้ แต่ผมไม่แน่ใจว่าได้ทุกรุ่นไหมนะ เพราะผมก็ถือแค่เครื่องเดียวตอนนี้ แต่ honor 10 ใช้ได้
สงสัยจะเวริ์คบางรุ่นแบบท่านว่า เลยมีบางคนบอกว่าได้บ้างไม่ได้บ้าง สงสัยต้องหาเวลาเข้าเมืองเอามือถือตัวเองไปลองเองซะแล้วครับ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามผู้ใช้ Sony ZX300 กับการต่อมือถือครับ"