Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เกี่ยวกับ แนวหูฟังครับ

bankoops

19/06/2018 17:33:39
0
ผมสงสัยเรื่อง ลักษณะหูฟัง ครับ ระหว่างแบบ ครอบทั้งหู เขาเรียก หูฟังฟูลไซส์ ใช่ไหมครับ กับ แบบที่สอดไปในรูหูเรา แบบไหน ที่ให้ รายละเอียดเสียง ความหนักแน่นได้ดีกว่ากัน ครับ ความชัดเจนของเสียง อ่อ แล้ว อีกเรื่อง แบบไหน จะทำให้หูเราเสียเร็วกว่ากันครับ ถ้าเปิด ดัง ในระดับพอๆกัน 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

19/06/2018 21:38:44
4,282
จริงๆควรเลือกความสะดวกในการใช้งานครับ หากคิดว่าสะดวกใช้แบบไหนให้เลือกแบบนั้น เพราะไลฟ์สไตล์ต่างกันโดยสิ้นเชิง ถ้าสะดวกแบบตัวเล็กๆพกพาทุกที่ และฟังทุกหนแห่ง แบบนี้ยังไงก็ต้องเลือกพวกตัวเล็กๆครับ

แต่ถ้าหากมีเวลาฟังแค่ช่วงอยู่ในบ้าน บางทีหูฟังแบบครอบหูก็ตอบโจทย์ได้ดีกว่าเช่นกัน ส่วนเรื่องคุณภาพเสียง อันนี้ยังต้องไปทดสอบด้วยความชอบส่วนตัว เพราะบางคนใส่ inear ได้เดี๋ยวเดียวก็รำคาญ ถึงแม้เสียงจะดีขนาดไหนก็ตาม บางคนก็สะดวกใช้หูฟังแบบครอบหู เพราะไม่ต้องกังวลอะไรมากมายกับอันตรายในช่องหู

หาเวลาลองมาทดสอบที่ร้านได้ครับ น้องๆทุกๆคนให้คำแนะนำได้ดีครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

bankoops

20/06/2018 00:55:51
0
ขอบคุณครับ แหมแต่ผมคงไม่ได้ลองสิครับ คงได้แต่ดูรีวิว แล้ว จินตนาการเอา แล้วเสี่ยงซื้อมา เผื่อโดนใจ หรือ ก็ไม่รู้ เพราะผมอยู่ชัยภูมิ ไม่ได้เข้า กทม..เลย ยังไม่มีโอกาสไป ที่มีตอนนี้ก็มีแต่ แบบสอดในหู ก็แถมกับมือถือครับส่วนมาก แบบครอบหูเคยซื้อมาลอง เป็นหูของบีท รุ่นสปอต กันน้ำได้ จำชื่อรุ่นไม่ได้ แต่ใส่นานมันกดหูมากเริ่มไม่สนุกเสียงก็แน่นหูดี แต่เปิดดัง แอบมีแตกๆหน่อย อันนี้ก็เดาๆแล้วลองซื้อมาฟังดู ไม่ไหวเจ็บหูใส่นานไม่ได้ ขายเลย...เลยอยากได้หูดีๆโดนๆสักตัวครับ เห็นร้าน ลดราคาเลยแอบสน akg n40 ส่วนหูครอบ สน mdr 1000x รอราคามือ 2 อยู่ ไม่รู้แบบไหนจะโดนใจก็ไม่รู้อยากใส่นานๆสบายๆเสียง ครบๆ ทุกย่าน หนักแน่น ฟังเพลง รายล่ะเอียด มาเต็ม เบสกระทบมันส์ๆแต่ไม่กลบรายละเอียดอื่นๆ ไม่รู้ สองตัวที่ผมสน พอให้เสียงแบบนี้ได้หรือ เปล่านะครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

bankoops

20/06/2018 01:04:49
0
อ่อ หูฟังแนว ที่สอดเข้าในรูหู มันก็ทำให้ผมเจ็บ ในบางทีเหมือนกัน แบบ พอฟังเสร็จ ไม่รู้สึกครับ แต่ สักพักใหญ่ พอเอามือไปโดนหู เจ็บขึ้นมาเลย..
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

bankoops

20/06/2018 01:04:51
0
อ่อ หูฟังแนว ที่สอดเข้าในรูหู มันก็ทำให้ผมเจ็บ ในบางทีเหมือนกัน แบบ พอฟังเสร็จ ไม่รู้สึกครับ แต่ สักพักใหญ่ พอเอามือไปโดนหู เจ็บขึ้นมาเลย..
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ผมว่านะ

20/06/2018 05:43:07
ใส่สบายสุดลอง Bose QC35 ดูครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

MaxxIE

20/06/2018 07:42:41
107
ครอบหูดูเป็นพวกSony กับ Bose ครับใส่สบายแทบทุกรุ่น

แต่ถ้าอยากได้แนวเสียงเบสกระทบมันส์ๆ รายละเอียดมาเต็ม อยากให้ลอง Grado ครับ
แรกๆอาจจะ(โคตร)บีบหูหน่อย แต่เอามันไปหนีบหมอนสัก3-4 วันมันก็เลิกบีบแล้วครับ ผมว่าใส่สบายกว่าพวกครอบหูอีกครับ เพราะฟองน้ำมันระบายอากาศดี หูไม่ร้อน หูไม่ชื้นเลย

แต่ยี่ห้อนี้ไม่มีไร้สายนะครับ สายทั้งใหญ่ ทั้งยาว ทั้งหนักเลย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

SirIsexnewTA

20/06/2018 08:51:17
387
เท่าที่ลองมารู้สึกว่า in ear จะเป็นหูฟังที่ให้อิมแพคที่กระแทกได้มากที่สุดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

easymode

20/06/2018 08:55:01
3
สำหรับผมเท่าที่ลองในราคาเท่าๆกัน In-ear ให้รายละเอียดได้มากกว่า แต่ Fullsize ให้มิติ Sound Stage ดีกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เกี่ยวกับ แนวหูฟังครับ"