Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เรื่องหูบลูทูธ remax rb-s3

bankoops

18/06/2018 01:55:21
0
ทำไปทำมา เลย จะทำให้เสียง xzp ที่ต่อตรง 3.5 เสียงแห้งมาก กำลังขับไม่มี ลองเอา remax rb-s3 มาต่อหู แบบเดียวกันกับที่ต่อตรง กำลังขับขึ้นมาโครต เยอะ หูแทบแตก นี่แหล่ะ ที่ตามหา ผมเลยอยากรู้ว่าตก ลงมันขึ้นอยู่กับ ตัว remax rb-s3 หรือป่าว ท่านใดเคยใช้ มันมี dac ในตัวไหมครับ หูฟังไม่น่าเกี่ยวเพราะผมใช้หู ตัวเดิม ตอนที่ต่อตรง 3.5 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

bankoops

18/06/2018 02:04:09
0
หรือ เพราะ ตัว remax มัน เป็น บลูทูธเวอร์ชั่น 4.1 ด้วย หรือ ป่าวเลย ทำให้เสียงดีขึ้น แบบนี้ ถ้าไปใช้ หู sony ที่มี ระบบ ldac แบบไหนจะเสียงดีกว่าครับ กำลัง ขับ ดีกว่า รายละเอียดดีกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

MaxxIE

18/06/2018 14:50:21
107
แบตมือถือ มันต้องขับหลายอย่างครับ ทั้งจอ ทั้งทัชสกรีน ทั้งแรม ทั้งCPU ทั้งหูฟัง สารพัดอย่าง

แต่ตัวรับบลูทูท มันขับแค่หูฟังครับ ก็เลยมีกำลังไฟเหลือเฟือ

ถ้าอยากต่อตรงแจ่มๆ ลองเล่นGradoดูครับ เปิดนิดเดียว ดังยังกับลำโพงจิ๋ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

bankoops

18/06/2018 16:00:53
0
แล้ว ตัว รับบลูทูธ กับ หูฟังบลู ทูธ หล่ะครับ แบบไหน กำลังขับมากกว่า แต่หูบลูทูธแพงกว่าหลายพันเลย ที่ดีๆ หน่อย ที่ มีldac ด้วย มันจะช่วยเพิ่ม กำลัง ขับมากขึ้นเหมือนตัวรับบลูทูธไหมครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

MaxxIE

18/06/2018 16:12:19
107
ส่วนมากพวกที่เป็นหูฟังบลูทูทอยู่แล้วมันมีแรงขับเหลือเฝืออยู่แล้วครับ

แต่ในกรณีตัวรับบลูทูท นั้นต้องพิจารณาเป็นตัวๆไปครับ
อย่างตัว Fiio BTR1 นั้น สามารถขับหูฟังได้ถึง 100Ω เลยทีเดียว
แต่รุ่นเล็กของแบรนด์อย่าง Fiio µBTR กลับแนะนำให้ขับหูฟังที่ไม่เกิน 32Ω เท่านั้น

ส่วนLDAC นั้น ไม่เกี่ยวกับแรงขับครับ มันเป็นแค่มาตรฐานเทคโนโลยีบลูทูทที่ทำให้สามารถส่งเพลงรายละเอียดที่สูงกว่าCDไปยังหูฟังบลูทูทได้โดยไม่สูญเสียคุณภาพเท่านั้นเองครับ (​มาตรฐานAptXที่ใช้กันทั่วๆไป ส่งได้แค่ระดับCD)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

bankoops

18/06/2018 16:47:40
0
แสดง ว่า เอาหูฟัง บลูทูธ โดดๆ ไม่ผ่าน dac amp อะไร เสียง ก็น่าจะ ดัง เพิ่ม ขึ้น มากกว่าแบบต่อ ตรงใช่ไหม ครับ กรณี เครื่องเล่น มือถือ ไม่มี amp ในตัว ผมเข้าใจถูกไหมครับ แล้ว ถ้า มีระบบ ldac ช่วยก็จะได้ ทั้งความดัง ในหูบลูทูธ และความละเอียดของเสียงด้วย ประมาณนี้ไหมครับ ........ใจอยากได้ dap แยก แต่ ยังขาด งบอีก เยอะ เพราะ มาลง กับมือถือแล้ว 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เรื่องหูบลูทูธ remax rb-s3"