Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำ...หูฟังแบบครอบหัวก็ไม่ได้ แบบเอาเข้ารูหูก็ไม่ได้

อารี

13/06/2018 11:43:12
0

ผู้ใช้นับถือศาสนาซิกห์จึงสวมผ้าโพกหัวและพันมาปิดที่ข้างรูหูด้วย ไม่ทราบร้านมั่นคงมีหูฟังบลูธูชตัวไหนแนะนำครับ จะเอาไว้ใช้ฟัง podcast iPhone7+  ในภาพคือที่ซื้อจากลาซาด้า ลองมา 3 รุ่นแล้วต้องส่งคืนหมดเพราะใช้ไม่ได้จริง (ไม่เชื่อมต่อ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

อารี

13/06/2018 11:58:41
0

มั่นคงตอบเร็วมาก แต่เสียดายไม่มีที่ต้องการ(บลูธูช)...  ฝากเพื่อน ๆ ที่ทราบกรุณาแนะนำด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tintin3274

13/06/2018 12:33:48
2
อืมมม นึกออกยากแฮะ งั้นลองหา Bluetooth มาต่อกับหูฟังอีกทีดูไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

taung2611

13/06/2018 13:15:54
25
1. พันผ้าปิดข้างรูหู ก็ต้องเป็น on ear เท่านั้น bluetooth on ear มีหลายตัวอยู่ทั้ง sony jbl ฯลฯ

2. แต่ประเด็นที่น่าสนใจ คือ การเชื่อมต่อ bluetooth ไม่ได้ของหูฟังกับ iphone 7+ มากกว่า ถ้าถึงขนาดสั่งมา 3 รุ่นแล้วไม่สามารถเชื่อมต่อได้เลย อันนี้น่าเป็นห่วงครับ

3. ไม่แน่ใจว่า จขกท. สะดวกไหม แต่แนะนำให้เอาตัว iphone ไปลองเทสต์กับหูฟัง bluetooth อื่นดูก่อน ถ้าไม่สะดวกไปที่ร้านเฮีย ลองหาเทสต์ตามห้างก็ได้ครับ อย่างช็อป sony หรือ jbl น่าจะพอหาได้อยู่ ถ้าไปเทสต์แล้วเชื่อมต่อได้ปกติ ค่อยว่ากันว่ามีงบเท่าไหร่และชอบเสียงสไตล์ไหน หูฟังตัวไหนเหมาะกับสิ่งที่ต้องการ

ปล. ผมไม่แน่ใจว่าเป็นการใช้หูฟังในสถานการณ์แบบไหน ถ้าใส่เดินตามถนนหรือขยับเขยื้อนบ่อย ๆ การสวมแบบขยับก้านไปข้างหน้าหรือข้างหลังเพื่อหลบผ้าที่พันผมอยู่อาจจะไม่สะดวกนักเพราะมีโอกาสหล่นสูงหรือมันอาจจะน่ารำคาญอยู่บ้าง แต่ถ้านั่งนิ่ง ๆ อยู่กะที่ ผมว่าหูฟัง bluetooth on ear น่าจะตอบโจทย์ทุกตัวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

somkiatr

13/06/2018 13:41:14
182
ลำโพงพกพาเลยครับพี่ มีตัวเล็กๆแบบห้อยคอได้ก็มีครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

tintin3274

13/06/2018 13:42:29
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - taung2611
1. พันผ้าปิดข้างรูหู ก็ต้องเป็น on ear เท่านั้น bluetooth on ear มีหลายตัวอยู่ทั้ง sony jbl ฯลฯ

2. แต่ประเด็นที่น่าสนใจ คือ การเชื่อมต่อ bluetooth ไม่ได้ของหูฟังกับ iphone 7+ มากกว่า ถ้าถึงขนาดสั่งมา 3 รุ่นแล้วไม่สามารถเชื่อมต่อได้เลย อันนี้น่าเป็นห่วงครับ

3. ไม่แน่ใจว่า จขกท. สะดวกไหม แต่แนะนำให้เอาตัว iphone ไปลองเทสต์กับหูฟัง bluetooth อื่นดูก่อน ถ้าไม่สะดวกไปที่ร้านเฮีย ลองหาเทสต์ตามห้างก็ได้ครับ อย่างช็อป sony หรือ jbl น่าจะพอหาได้อยู่ ถ้าไปเทสต์แล้วเชื่อมต่อได้ปกติ ค่อยว่ากันว่ามีงบเท่าไหร่และชอบเสียงสไตล์ไหน หูฟังตัวไหนเหมาะกับสิ่งที่ต้องการ

ปล. ผมไม่แน่ใจว่าเป็นการใช้หูฟังในสถานการณ์แบบไหน ถ้าใส่เดินตามถนนหรือขยับเขยื้อนบ่อย ๆ การสวมแบบขยับก้านไปข้างหน้าหรือข้างหลังเพื่อหลบผ้าที่พันผมอยู่อาจจะไม่สะดวกนักเพราะมีโอกาสหล่นสูงหรือมันอาจจะน่ารำคาญอยู่บ้าง แต่ถ้านั่งนิ่ง ๆ อยู่กะที่ ผมว่าหูฟัง bluetooth on ear น่าจะตอบโจทย์ทุกตัวครับ
ออ ตอนแรกผมจะแนะนำ on ear แต่เข้าใจผิดว่าห้ามคาดหัว ส่วนเรื่อง Bluetooth ผมว่าถ้าของมันได้มาตรฐานก็ต่อได้ไม่มีปัญหาหรอกครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

อารี

13/06/2018 13:43:33
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - taung2611

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

ข้อ 1 ... on ear + bluetooth มีเยอะครับ แต่เป็นครอบหัวเสียทั้งนั้นซึ่งติดผ้าโพกหัว  ต้องให้ได้แบบที่มั่นคงเสนอมาครับ (แต่ของมั่นคงไม่มี bluetooth)

ปล. ... ใช้นั่งฟังอยู่กับที่ครับ จึงต้องหาก้านที่มีรูปทรงแบบของลาซาด้าหรือของมั่นคง เวลาสวม ก้านมันจะได้ไปอยู่ข้างหลังหัว (ไม่ใช่ข้างบนกระหม่อม)

คุณภาพเสียงเพียงแค่ใช้ฟัง podcast  ถ้าเป็น Audio ฟังออกลำโพงครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Step Back

13/06/2018 13:48:45
24
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - somkiatr
ลำโพงพกพาเลยครับพี่ มีตัวเล็กๆแบบห้อยคอได้ก็มีครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

อารี

13/06/2018 14:05:19
0
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ...

เปิดลำโพงของโทรศัพท์เวลาฟังกลางคืนเกรงจะไปรบกวนคนร่วมห้องนอนครับ สมัยปัจจุบันไม่ค่อยได้เปิดทีวีเครื่องเดียวดูพร้อมกัน และต่างคนต่างมีอุปกรณ์โสตสื่อของตัวเองด้วยครับ จึงจำเป็นต้องหาที่ฟังอยู่ในหูเราคนเดียว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

bonus79

13/06/2018 16:28:11
1,133

มีเยอะหลายยี่ห้อครับ ลองดูนะครับ เสียงไม่รบกวนคนรอบข้างแน่นอน เป็นเเบบสั่นคลื่นเสียงเข้าไปที่กระดูกในหูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 10

อารี

13/06/2018 17:36:09
0
ใข่เลย...ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำ...หูฟังแบบครอบหัวก็ไม่ได้ แบบเอาเข้ารูหูก็ไม่ได้"