Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

fender puresonic หูฟัง2ข้าง เบสดังไม่เท่ากัน

yamasagii

12/06/2018 16:02:32
0
สั่งซื้อหูฟัง Fender Puresonic กับทางร้านมั่นคง ผ่านช่องทางออนไลน์(ไม่เคยได้ไปลองฟัง อ่านแต่รีวิว) พอได้รับสินค้า ทดลองฟังดู รู้สึกว่า หูฟังทั้งสองข้างขับเสียงเบสไม่เท่ากันชัดเจนมาก โดยที่ข้างสีแดง(R)เบสชัดกว่ามาก รู้สึกได้ตั้งแต่ครั้งแรกทีฟัง ได้ลองพยายามสลับฟังซ้ายขวา สลับหูฟังไปเสียบหูอีกข้างเพื่อความแน่ใจว่าไม่ได้เป็นที่หูเราเองก็ยังเหมือนเดิม เลยให้เพื่อน 2-3 คนลองดู ทุกคนก็บอกว่าฟังแล้วมันดังไม่เท่ากัน เลยติดต่อทางร้านเพื่อต้องการจะส่งให้เช็คอาการ ทางร้านบริการเป็นอย่างดี ให้kerry มารับของกลับไปเช็ค ........ แล้วทางร้านก็แจ้งกลับมาว่า "สินค้าปกติดี" ทางร้านได้ส่งของกลับมาให้ พอผมได้รับของก็เอามาลองฟังใหม่ ก็ยังรู้สึกเหมือนเดิม ยังรู้สึกว่ามันไม่เท่ากัน ลองให้เพื่อนๆคนอื่นฟังกัน ทุกคนก็บอกว่ามันไม่เท่ากัน

- ผมเลยอยากสอบถามว่า ท่านใดเคยใช้หรือได้ลองหูฟัง Fender Puresonic ตัวนี้บ้างครับ ไอ้อาการแบบนี้ คือมันเป็นปกติของหูฟังตัวนี้หรือไม่ครับ ที่เสียงเบสสองข้างออกไม่เท่ากัน  ใครพอทราบข้อมูล ขอความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณครับ **ผมใช้แล้วรู้สึกว่ามันไม่ใช่จริงๆ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

12/06/2018 17:29:36
1,057
หูฟังรุ่นนี้มีดีไซน์บอดี้ที่เล็กมากครับ  เบื้องต้นนั้นลองเปลี่ยนจุกยางให้พอดีกับหู
หรือเมื่อใส่เเล้วอาจจะใช้มือดึงออกมาเล็กน้อยครับ  เพราะถ้าใส่ลึกเกินจุดโฟกัสในหูฟังบางรุ่นอาจจะทำให้เบสลดลงครับ ซึ่งบางครั้งเวลาสวมใส่ใช้งานอาจจะใส่สองข้างลึกไม่เท่ากันก็เลยอาจจะต้องใช้มือขยับหูฟังดึงออกมาจากรูหูเล็กน้อยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

yamasagii

12/06/2018 17:53:38
0
ได้ลองเปลี่ยนจุกตามที่แนะนำแล้วครับ​ ลองขยับก็แล้ว ก็ยังเหมือนเดิมครับ​ ลองเปลี่ยนโทรศัพท์​เชื่อมต่อก็ยังฟังไม่เท่ากันเหมือนเดิม​ ​ ให้เพื่อนๆหลายคนฟังก็บอกรู้สึกเหมือนกัน​.... ผมสงสัยว่าทำไมทางร้านฟังแล้วมันปกติ​... ผมพลาดตรงไหน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

yamasagii

12/06/2018 17:57:02
0
หรือจริงๆแล้ว​ มันเป็นปกติของหูฟังตัวนี้​ ที่มันมี​Character แบบนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"fender puresonic หูฟัง2ข้าง เบสดังไม่เท่ากัน"