Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังมีเสียงซ่าเหมือนคลื่นวิทยุครับ

DAVE

12/06/2018 15:07:27
7
หูฟังพึ่งซื้อมาไม่นาน มีเสียงซ่าเหมือนคลื่นวิทยุเต็มๆหู2ข้างเลยครับ ตอนเล่น Tidal พอกดหยุดเล่นแล้วกลับมาเล่นเพลงต่อก็ปกติครับ เกิดจากอะไรครับ ฟัง Tidal ผ่าน iphone ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Sho

12/06/2018 16:47:53
8
เสียบ 3.5 ตรงเลย หรือผ่าน adapter lighting -> 3.5 ครับ? ลองเอาหูฟังอื่นๆมาลองเสียบ ว่ามีเสียงรบกวนเหมือนกันไหม

ถ้าเสียบผ่าน adapter อาจจะเป็นไปได้ว่า Adapter มีปัญหา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

DAVE

12/06/2018 17:48:49
7
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - Sho
เสียบ 3.5 ตรงเลย หรือผ่าน adapter lighting -> 3.5 ครับ? ลองเอาหูฟังอื่นๆมาลองเสียบ ว่ามีเสียงรบกวนเหมือนกันไหม

ถ้าเสียบผ่าน adapter อาจจะเป็นไปได้ว่า Adapter มีปัญหา
เสียบ 3.5 ต่อตรงไม่ผ่านสาย lightning ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

12/06/2018 22:31:24
4,282
บางทีอาจจะมาจากไฟล์ที่สตรีมมามีความผิดปกติครับ ผมเคยเจอเหมือนกัน คือเปิดเครื่องมา เปิดไฟล์เพลง แล้วเสียงไม่เป็นเพลง คือมีเสียงแทรกเหมือนเสียงหูฟังแตก ผมก็ตกใจเหมือนกันครับ 555

รีบปิดไฟล์นั้นทันที แล้วก็เปิดไฟล์ใหม่ ปรากฏว่าหายหน้าตาเฉยเลย คือไม่รู้จะเดาอะไร ขอโทษว่าน่าจะมาจากการผิดพลาดในการสตรีมที่มาไม่ครบถ้วนแล้วเครื่องต้องอ่านเลยน่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

DAVE

13/06/2018 09:16:39
7
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - นายมั่นคง
บางทีอาจจะมาจากไฟล์ที่สตรีมมามีความผิดปกติครับ ผมเคยเจอเหมือนกัน คือเปิดเครื่องมา เปิดไฟล์เพลง แล้วเสียงไม่เป็นเพลง คือมีเสียงแทรกเหมือนเสียงหูฟังแตก ผมก็ตกใจเหมือนกันครับ 555

รีบปิดไฟล์นั้นทันที แล้วก็เปิดไฟล์ใหม่ ปรากฏว่าหายหน้าตาเฉยเลย คือไม่รู้จะเดาอะไร ขอโทษว่าน่าจะมาจากการผิดพลาดในการสตรีมที่มาไม่ครบถ้วนแล้วเครื่องต้องอ่านเลยน่ะครับ
อาจเป็นไปได้ตามที่เฮียว่าครับ แต่เบื้องต้นผมลองทำความสะอาดขั้วหูฟังทั้งแจ็คและช่อง3.5 แล้วครับ บางทีเผื่อมันอาจมีฝุ่นสะสมครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เจ้าเสือ

21/06/2018 08:31:45
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - DAVE

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - นายมั่นคง

อาจเป็นไปได้ตามที่เฮียว่าครับ แต่เบื้องต้นผมลองทำความสะอาดขั้วหูฟังทั้งแจ็คและช่อง3.5 แล้วครับ บางทีเผื่อมันอาจมีฝุ่นสะสมครับ 

ผมมีอาการซ่าตอนอินโทลLightning to 3.5 ลองกะอื่นไม่เป็น เอาตัวที่มีอาการไปลองกับเครื่องอื่นก็ไม่เป็น
หยิกหู 0
"หูฟังมีเสียงซ่าเหมือนคลื่นวิทยุครับ"