Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Bose soundsport free vs qc30 เป็นไงบ้างครับ

Scfreak

11/06/2018 23:33:07
กำลังสนใจ soundsport free เพราะดูแล้วไม่เกะกะ แต่ตอนนี้ใช้ เทียบกันคุณภาพเสียงเทียบกันสองตัวนี้เป็นไงบ้างครับ เคยได้ยินเรื่องเสียงตัว free มันดีเลย์กับบางทีหูซ้ายติดๆดับๆตอนนี้เสถียรแล้วรึยังครับ เพราะหลักๆใช้ดูคลิป youtube 60% อีก 40% ฟังเพลงครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

12/06/2018 11:28:39
1,057
ถ้า performance เรื่องเสียงภาพรวม qc30 จะดูดีกว่าครับ  ให้เนื้อเสียงที่อิ่มกว่า และรายละเอียดดีกว่าเล็กน้อยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ผมว่านะ

12/06/2018 11:45:44
ผมใช้ QC30 อยู่ครับ เป็นหูฟัง bluetooth ที่ฟังสนุกและเสียงดีในระดับที่สามารถเอาไปฟังเพลงจริงจังแบบ Audiophile ได้เลย ANC ก็ตัดเสียงรบกวนได้ดีมาก แถมยังใส่สบาย แบตก็อึดใช้ได้ แต่ขัดใจนิดหน่อยตรงที่ neck band มันชอบเคลื่อนขยับหมุนเบี้ยวไปจากตำแหน่งที่ควรจะเป็นอยู่เรื่อย บางครั้งอาจถึงขั้นเป็นรูปตัว C เลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

yoyo

12/06/2018 16:09:26
30
ใช้ QC30 ไปซักพักจะเจอปัญหา ยางหุ้ม neck band มันยืดออกแล้วหลุดอ้าออกจากตัวถัง เท่าที่ดูใน web ฝรั่งเมืองนอกเจอกันเยอะ แล้วการแก้ไขตอนนี้ก็คือส่งกลับไปเคลมตัวใหม่มาเท่านั้น ยังไม่มีใครแก้โดยวิธีอื่น

ของผมเองก็อ้าแล้วครับทั้ง 2 ข้าง ใช้มาไม่ถึง 7 เดือน ที่สำคัญคือซื้อมาตอนไปต่างประเทศ คิดว่าไม่น่าจะเคลมที่เมืองไทยได้ คงต้องทนใช้แบบ อ้าๆ ไปแบบนั้น สุดท้ายอาจจะหลุดร่อนจนมีผลทำให้กดสวิทซ์เปิดปิดไม่ได้ (ฝรั่งท่านหนึ่งกล่าวไว้ 555)

เสียงดีนะครับ QC30 แต่เจอ product quality แบบนี้เข้าไป เซ็งเป็ด...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Golf

13/06/2018 11:56:59
60
ผมมี OE2

ปัญหาใหญ่คือโฟมมันพังง่าย ขอบโฟมมันขาดทำให้หลุดออกมา

ค่าเปลี่ยนจาก อัศว คู่ละ 1,800฿ ครับ

ของเดิมใช้ประมาณ 2 ปีก็ขาดแล้วครับ ... ลองเช็คราคาดูก็ได้ครับ

ปล.ถ้าไม่สนใจ ... eBay มีของเทียบขายคู่ละร้อยครับ แต่ก็ไม่ได้ทนอะไร ใช้ปีเดียวก็ขาดไปข้างนึงแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Bose soundsport free vs qc30 เป็นไงบ้างครับ"