Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำเรื่องการเปลี่ยนสายหูฟังหน่อยครับ

balrogz

08/06/2018 12:13:03
0
พอดีนึกสนุกอยากจะลองเปลี่ยนสายหูฟังเองครับ

มีเจ้าตัว nuforce ne-7m ตัวเก่า (ตัวเริ่มเข้าวงการเลย 555) สายเปื่อยไปนานมากแล้ว อยากลองเปลี่ยนสายเองครับ แล้วก็อยากลองโม VE Monk เล่นๆด้วย มีคำถาม

1. มันต้องเป็นสายประเภทไหนครับ เพราะตัวหูฟังมันไม่ใช่แบบพวก  IM70 ที่มันซื้อมาจิ้มได้เลย ... อยากได้สายถักจะได้ทนๆ
2. แล้วถ้าอยากจะทำให้มันเป็นแบบจิ้มได้เลย ทำได้มั้ยครับ 
3. ทั้งสาย ทั้งตัวจิ้มตัวผู้ตัวเมีย จะหาซื้อได้จากไหน ขอคุณภาพโอเค ให้แนวเสียงใสๆคมๆ ราคาอยู่ในช่วงไม่เกินพัน
4. วิธีการคร่าวๆในการเปลี่ยนต้องทำอะไรบ้างครับ มีต้องใช้อุปกรณ์ไรนอกจาก ตัวบัดกรีรึป่าว

หน้าตาตัวที่จะเปลี่ยนเป็นแบบนี้ครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ath_user04

09/06/2018 23:31:32
5
เบื้องต้นคงต้องไปหาร้านให้ช่างเขาดูให้ก่อนนะครับว่าสามารถแกะหูฟังออกมาใส่ขั้วหูฟังได้ไหม ทำเองมีโอกาสพังสูงมาก ซึ่งขั้วหูฟัง สามารถเลือกได้แนะนำสองแบบยอดนิยมคือ mmcx หรือ 2pin จะหาสายอัพเกรดง่ายหน่อย ร้านที่นิยมก็มี ช่างนพ season mall ฟอร์จูน หรือ
บีแรบบิท ไฮไฟ ชั้น 5 เดอะพาลาเดียม 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

10/06/2018 16:43:43
1,057
ถ้าใช้รุ่นนี้มานานมากเเล้วไม่ควรเเกะเปลี่ยนสายครับเพราะอาจทำให้ชำรุดได้ง่าย  และไม่สามารถเปลี่ยนขั้วแบบถอดสายได้เพราะจะมีค่าใช้จ่ายที่สูงและหูฟังอาจจะไม่มีพื้นที่ในการทำด้วยครับ    อาจจะเปลี่ยนเป็นหูฟังใหม่ที่สามารถถอดสายได้ตั้งเเต่เเรก ซึ่งช่วงราคา 3-4พันก็มีหลายตัวเลือกที่ให้คุณภาพเสียงดีกว่าเดิมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำเรื่องการเปลี่ยนสายหูฟังหน่อยครับ"