Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ซื้อไฟล์เพลงไทย 2018 แบบคุณภาพสูงกันที่ไหนครับ

bonus79

30/05/2018 15:17:35
1,133
ไม่ทราบว่าปัจจุบันนี้เค้าหาซื้อไฟล์เพลงแบบถูกต้อง และคุณภาพสูงกันที่ไหนครับ ผมอยากซื้อมาใส่เครื่อง sony a45 อะครับ
อยากได้เพลงที่ฮิตติดชาร์ทกันตอนนี้ ประมาณว่าเพลง “ภาพจำ”,”good morning teacher หรือ เพลงของ “เก่ง ธชย” ซึ่งปกติก็หาฟังได้จาก joox ฟรีๆ แต่ทีนี้อยากซื้อไฟล์เพลงมาฟังจากเครื่อง a45 มากกว่าฟังจากมือถือหนะครับ ไม่ต้องง้อเนตด้วย รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

artpiggo

30/05/2018 15:32:59
15
หาซื้อแบบถูกต้อง แบบ Digital download จริงๆคงยาก แต่ไม่แน่ใจ joox มีวิธีลักไก่ แปลงไฟล์นามสกุลของมันมาเป็นเพลงรึเปล่านะครับ (tidal เหมือนจะมี)

ผมแนะนำเป็นทางเลือกละกัน เอามือถือเซฟเพลงใน spotify ไว้ แล้วต่อ usb otg ต่อกับสายของ sony แล้วก็ตัวเครื่อง A45 ครับ มันสามารถฟังแบบ USB DAC ได้ครับ ก็เปิดใน joox ฟังไปนี่แหละ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

somkiatr

30/05/2018 21:30:43
182
มีแค่บางค่ายครับ ที่เคยเจอคือค่ายที่ทำเพลงพวก ริมน้ำคืนหนึ่ง (ค่าย Impression sound studio) บางอัลบัมขายเป็น Thumbdrive บรรจุเพลง Flac เลยที่เคยเจอ อีกค่ายที่น่าจะมีคือ Classy  นักร้องก็พวก แพงพลอย ปาล์มมี Classicnova  
หยิกหู 0
แจกหู 1
"ซื้อไฟล์เพลงไทย 2018 แบบคุณภาพสูงกันที่ไหนครับ"