Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เกิดมาเพิ่งเคยกิน กาละแมข้าวเหนียวดำ เกาะสมุย

artpiggo

30/05/2018 09:21:14
15

แวะไปเกาะสมุยมา คนขับรถพาไปหินตาหินยาย จริงๆตอนแรกไม่คิดจะไป เพราะมันก็ไม่น่ามีอะไรดู รูปก็เคยเห็นใน google แล้ว แต่คนขับรถว่า มันมีกาละแมอร่อย ขายด้วย ผมก็เลยเอาวะ ถือว่าไปซื้อของฝาก

พอไปถึงก็ไปลองชิม ซึ่งจากใจผมเป็นคนที่ไม่ชอบทานกาละแมเลย มันติดฟัน หวานเลี่ยนๆ พอได้มาชิมของที่นี่ เห้ยมันอร่อยทุกร้านเลย แล้วที่ชอบสุดคือรสข้าวเหนียวดำ หูยย อร่อยมาก มีเนื้อข้าวเหนียวกินกรุบๆด้วย แถมไม่หวานมาก (แต่ก็อ้วนอยุ่ดีแหละ)

ก็เลยซื้อติดมาสองถุงเลย ตอนนี้กลับคิดเสียดายที่ไม่ซื้อเยอะกว่านี้ 5555 ใครมีแนะนำเจ้าไหนเป็นพิเศษไหมครับ เพราะเริ่มอยากสั่งมากินเพิ่มอีกละ มันอร่อยจริงๆ ลืมกาละแมเดิมๆไปเลย เมื่อได้ชิมของที่สมุย เด็ดจริงๆ 5555

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 1

artpiggo

30/05/2018 09:25:20
15
จริงๆมันต้องพิมพ์ว่า กะละแม ถึงจะถูกต้องตามราชบัณฑิต
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เหน่งบา

30/05/2018 10:06:16
1,866

ปกติก็ไม่ได้ชอบกะละแมร์เท่าไหร่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เกิดมาเพิ่งเคยกิน กาละแมข้าวเหนียวดำ เกาะสมุย"