Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

DENON ไฟ 110 เมียผม เสียบตรง 220หาร้านที่ใหนซ่อมดีครับ

เต๋า

29/05/2018 16:49:23
ใช้ Denon D-C7USB มือสองเจแปน มันมีช่องเล่น มินิดีสค ที่ผมสะสม เลยฟังประจำ พอดีศรีภริยา จัดบ้านให้ ย้ายที่ ไม่ได้เอาหม้อไปด้วย (หม้อแปลง) แกเสียบปุ๊ป ควันขึ้นปั๊ป รีบดึงออก แล้วโทรมาถาม ไอผมก็ทำงานอยู่ มือไใฝม้ไม่มีแรง คล้ายจะเปนลม

ขอคำแนะนำที่ซ่อมด้วยครับ 

ไปมหาจักร นานา เขาไม่รับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

29/05/2018 21:23:17
4,282
น้ำตาร่วงมาหลายคนรวมทั้งผมด้วย TT

ผมเองขนาดรู้และระวังก็ยังพลาด เคยเสียบไฟผิดช่องเหมือนกัน ปรากฏว่าพวก Capacitor รั่วและวงจรไหม้ เป็นไปได้แค่หาช่างทั่วไปซ่อมครับ แต่ผมดูจากรูปแล้วน่าจะซ่อมแล้วไม่คุ้มครับ ยังไงเอาใจช่วยให้หาช่างได้ครับ

ปล เสิชหาช่างจากเฟซบุ๊คดูก่อนก็ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

peerasak

29/05/2018 22:18:45
6
ถ้าโชคดีแค่ C ระเบิดหรือฟิวส์ขาดยังพอซ่อมได้ครับ แต่ถ้าหม้อแปลงหรือแผงวงจรไหม้อันนี้ทำใจอย่างเดียวต้องทิ้งครับ ผมว่าลองเปิดฝาเครื่องแล้วถ่ายรูปชัดๆส่วนที่เสียหายให้เพื่อนสมาชิกดูอาจจะพอเห็นแนวทางได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

CHRONOADICT

30/05/2018 01:56:58
676
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - peerasak
ถ้าโชคดีแค่ C ระเบิดหรือฟิวส์ขาดยังพอซ่อมได้ครับ แต่ถ้าหม้อแปลงหรือแผงวงจรไหม้อันนี้ทำใจอย่างเดียวต้องทิ้งครับ ผมว่าลองเปิดฝาเครื่องแล้วถ่ายรูปชัดๆส่วนที่เสียหายให้เพื่อนสมาชิกดูอาจจะพอเห็นแนวทางได้ครับ

ขออนุญาตถามด้วยครับ teacผมเสียบไฟผิดเหมือนกัน ช่างบอกสวิตชิ่งเสียไม่มีอะไหล่ นี่คือต้องทิ้งอย่างเดียวใช่ไหมครับ...

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

peerasak

30/05/2018 09:17:34
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - CHRONOADICT
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - peerasak

ขออนุญาตถามด้วยครับ teacผมเสียบไฟผิดเหมือนกัน ช่างบอกสวิตชิ่งเสียไม่มีอะไหล่ นี่คือต้องทิ้งอย่างเดียวใช่ไหมครับ...

น่าจะบอร์ดสวิตชิ่งเสียคงต้องทิ้งอย่างเดียวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

panpon

01/06/2018 23:26:03
ถ้าสนใจผมมีตัว D-C7USB สีเงินแสตนเลส ขอบด้านข้างเป็นยางดำครับ สภาพ 90% ขึ้น เล่นได้ทุกอย่างคลื่นไทย ไฟ 110 นะครับ พร้อมรีโมทตรงรุ่นครับ   ขาย 4,000 ครับ  โทรมาครับ 0819202118 หรือ line id :  ex_pantanapon  ครับ  ตัวนี้ผมติดสติกเกอร์หน้าจอสีฟ้า สวยดีครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

panpon

01/06/2018 23:39:27
จริงๆ สภาพผมว่าสวยเลยอะครับ  ขอดูรูปได้ ทักมาใน line นะครับ  ที่ติดสติกเกอร์หน้าจอตือเพิ่มสีสันให้มันดูเด่นครับ ไม่ชอบก็ลอกออกได้ครับ รีโมทใช้สำหรับปรับแต่งเสียงได้หลายรูปแบบ และตั้งเวลาปิด เปิดได้ครับ 
หยิกหู 0
"DENON ไฟ 110 เมียผม เสียบตรง 220หาร้านที่ใหนซ่อมดีครับ"