Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Best for me

20/05/2018 20:14:00
ขอคำแนะนำเลือกหูฟัง​ เน้นฟังover all ฟังเพลงทุกแนว​ หนักไปทาง เพลงตลาด​ มีฟังแนว​ Susan Wong Diana krall Adel tongli ด้วยครับ
เพลงไทย แนวsilly fool สากล​edm Eminem hiphop
ตัวไหนตอบโจย์ ครับในอนาคต​ตัวไหนอัพสายไปไกลกว่ากัน​ ตัวไหนดีเด่น​ด้อยต่างกันอย่างไรครับ​ ขอบคุณทุกความเห็นครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

misson07

20/05/2018 20:21:16
140
ฟังเพลงตลาด ตัวเลือกเซฟสุดน่าจะ SE846 ครับ เป็นหูฟังที่ฟังง่าย เเละฟังได้ทุกเเนว เเต่ใน 3 ตัวนี้ส่วนตัวผมชอบ Witch Girl S สุด ถ้าเทียบกับ SE846 จะมีความลื่นไหวเเละความหวานเพิ่มเข้ามา ฟังได้หลายเเนวเหมือนกัน เบสดีเเต่ไม่เด่นเท่า SE846 ครับ

Witch Girl Pro ติดดาร์คนิดๆ เสียงร้องเด่น เบสลูกใหญ่ลงลึก เเต่สปีดไม่เร็ว ถ้าฟังเพลงตลาดผมว่าอาจจะทึบๆไปนิด
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 2

MaOdA

21/05/2018 09:32:44
55
ต้องถามก่อนใช้ DAC หรือ Dap อะไร

เพราะ witchgirl Pro Ok กับ Chord MoJo ไม่เข้ากัน กับ RHA L1
เอาหูฟัง bass ไปใส่กับ DAC bass มันก็โคตร dark

เอา Witchgirl S ไปใช้กับ DAC เสียงแหลมก็อาจจะบาดหูเอา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

DekDent

21/05/2018 11:46:46
3
เคยใช้
Witch​ girl pro คู่dx200 amp1อยู่ราวๆ11เดือน
เคยลองกับสาย
1.primadonna ถัก4 เสียงแบบstockแต่จะหนา​ขึ้นมากๆ
2.grace2 โปร่งๆอาจรู้สึกเนื้อบางลงนิด​ เบสกระชับ​ เสียงร้องหวานขึ้นหน่อย​
3.thor silver เบสลดมาหน่อยแทบไม่ต่างstock
4.thor silver 2  คล้ายๆ1แต่ผมว่าเสียงร้องแปลกๆ
5.toxic silver widow กลางๆ​
6.achelois ทอง6เงิน2 ฟินสุด​ๆ
7.Sieve Sheep มีเวลาลองไม่นาน​ ก็เป็นแนวโปร่ง​ เบสกระชับ​แต่เสียงร้องไม่หวาน
8.pandora แปลกเสียงเหมือนอยู่ในภวังค์​อะไรบางอย่าง​ เป็นหลอนๆ​เหมือนดันย่านที่ไม่เคยได้ยินเลยออกมา​ ต้อง​ลองเองหลอนดี5555

เพลงที่ใช้ลองกับทุกสายจะมี
Hello-Adele 
boys-Charli xx
Start-depapepe
Canon-kotaro oshio
man who can't be moved live-the script
cash cash & rozes - matches 
I like me better - lauv
Kiss the rain live- x japan

Diana krallฟังจากtidalกับgrace2ส่วนตัวก็ว่าโอเคนะครับ​ 
-------------------------------------------------------------
แต่ตอนนี้ขายหูไปแล้ว​ คนที่ซื้อต่อฟังโปร่งๆ(ฟังคู่กับสายgrace2 ยังบอกว่าเบสเยอะอยู่)​
บอกจะเอาไปจับกับ ares ii(น่าจะนะเห็นในรูปน้ำตาลๆแดงๆ)  +zx300  ฟินมากว่างั้น​ ผมก็ไม่เคยฟัง
---------------------------------------------------------------
ส่วนใหญ่คนที่ให้ลองแล้วชอบจะเป็นคนที่ชอบเสียงลำโพงบ้านหรือชุดโฮมที่มีsub อะครับ​ ให้พี่ที่ใช้encoreกับ​U18​ เค้าว่าผมคงชอบนัวๆ55
ส่วนคนที่ชอบลื่นไหล​ สบายๆ​ แยกแยะ​ชัดหน่อยจะชอบ​ witch girl s​
Se846ผมว่าเสียงมันflatมาก​ เนื่องจากผมฟังcolorมาก
แล้วก็​aroma   เสียวร้องหวานกว่า​
bodyใส่สบายปิดเสียงดีมากเทียบshureกับnoble​ อยู่กับหูแม้สายจะหนักแบบถัก8​ y-splitเป็นเหล็ก

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 4

Kobsound

21/05/2018 11:53:31
113
Witch Girl Pro ฟังสนุกกว่าครับ          SE 846 จะออกFlatจืดๆเล่นด้านเบสเป็นพิเศษ

(ปล. คหสต ครับ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Planet Caravan

21/05/2018 20:05:19
6
ถ้าชอบเบสตื้บๆ SE846 กับ Witch Girl Pro ทำได้ดีทั้งคู่เลยครับ 846ฟังง่ายกว่าแต่ WG Pro ก็จะติดทึมๆหน่อยครับ แต่จากแนวถ้าถ้าโอเคกับหูฟังติดนัวๆมืดหน่อยผมว่า Witch Girl Pro น่าสนใจครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Witch girl pro VS witch girl s VS shure 846"