Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เรื่องทำความสะอาดหูฟัง กับครีมทำความสะอาดอเนกประสงค์

ชักไม่แน่ใจ

20/05/2018 01:02:55
ถ้าผมจะทำความสะอาดตัว body หูฟังที่เป็นอะคริลิคหรือพลาสติกอะครับ ใช้สเตคลีนช่วยด้วยจะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ เรื่องรอยที่เพิ่มขึ้นหรือจุดด่างพร้อยจะมีให้เห็นเพิ่มขึ้นจากการใช้น้ำยา/ครีมไหมครับ กะว่านานๆทำทีนึงจะโอเคไหมครับ ถ้าไม่โอเคผมคงทำความสะอาดธรรมดาแทน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

20/05/2018 12:28:15
1,057
ใช้ผ้า Micro fiber ทำความสะอาดก็เพียงพอเเล้วครับสำหรับหูฟังแบบ Acrylic เพราะพื้นผิวโดยปกติเเทบจะไม่มีคราบฝังเเน่นให้ต้องใช้น้ำยาอะไรเพิ่มอยู่เเล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Panitan

20/05/2018 14:42:36
7
แล้วถ้าใช้แอลกอฮอล์เช็ดบ้างเป็นบางครั้ง แบบว่าไม่อยากให้คราบขี้หูมันหมักหมมเกินไปนี่ได้ไหมครับ พื้นผิวอคริลิคมันจะหมองหรือจะด้านลงเพราะฤพื้นแอลกอฮอล์หรือเปล่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ชักไม่แน่ใจ

20/05/2018 14:56:39
ขอบคุณสำหรับความรู้มากครับ พี่หลุยส์
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

25/05/2018 22:23:07
4,282
พวกของเหลวที่มีส่วนผสมของแอลกอฮอลล์นี่ห้ามใช้เด็ดขาดครับ อาจจะทำให้ผิวมันๆกลายเป็นผิวด้าน หรือตัวอักษรที่สกรีนบนตัวหูฟังลอกได้ครับ ส่วนพวกสเตคลีนพออนุโลมใช้ได้ครับ แต่ควรจะทดลองบนพื้นที่เล็กๆก่อน และไม่ควรทิ้งไว้นาน คือทาปุ๊บก็ควรเช็ดและถูออกในระยะเวลาสั้นๆ

ถ้าให้ปลอดภัย ให้ใช้ผ้าธรรมดาหรือไมโครไฟเบอร์ ชุบน้ำอุ่นแล้วเช็ดก็เพียงพอแล้วครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Fiftyfive

26/05/2018 13:53:03
22

ผมใช้สิ่งนี้ ฉีดลงผ้าไมโครไฟเบอร์บางๆ แล้วทำความสะอาด

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

iPrach

08/06/2018 12:10:24
28

ผมใช้ครีม polywatch สำหรับลบพวกรอยขนแมวบนหูฟังที่เป็นอะคริลิคอยู่ครับ
มันเป็นครีมสำหรับลบรอยบนหน้าปัดนาฬิกาที่เป็นพลาสติก ป้ายครีมลงบนผ้า fiber เช็ดเสร็จออกมาเหมือนใหม่เลย
แต่ต้องเช็ดครีมออกให้หมด เช็ดตามด้วยน้ำอุ่นหลังจากทาครีมนะครับ เพื่อไม่ให้ครีมที่ค้างบนหูฟังมันอาจสัมผัสหูเรา
ยังไงทดลองบนส่วนเล็กๆ ก่อน 

แวววาวเหมือนใหม่เลยทีเดียว หาคลิปใน youtube ดูได้ครับ มักใช้เช็ดหน้าปัดนาฬิกา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

08/06/2018 22:14:33
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - iPrach

ผมใช้ครีม polywatch สำหรับลบพวกรอยขนแมวบนหูฟังที่เป็นอะคริลิคอยู่ครับ
มันเป็นครีมสำหรับลบรอยบนหน้าปัดนาฬิกาที่เป็นพลาสติก ป้ายครีมลงบนผ้า fiber เช็ดเสร็จออกมาเหมือนใหม่เลย
แต่ต้องเช็ดครีมออกให้หมด เช็ดตามด้วยน้ำอุ่นหลังจากทาครีมนะครับ เพื่อไม่ให้ครีมที่ค้างบนหูฟังมันอาจสัมผัสหูเรา
ยังไงทดลองบนส่วนเล็กๆ ก่อน 

แวววาวเหมือนใหม่เลยทีเดียว หาคลิปใน youtube ดูได้ครับ มักใช้เช็ดหน้าปัดนาฬิกา
อันนี้เข้าท่าๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เรื่องทำความสะอาดหูฟัง กับครีมทำความสะอาดอเนกประสงค์"