Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนพี่ๆขอความเห็น Klipsch X11 หน่อยครับ

zonda

16/05/2018 19:31:37
1
สวัสดีครับ

รบกวนพี่ๆที่เคยใช้หรือเคยฟังช่วยรีวิวแนวเสียงคร่าวๆของ  Klipsch X11 ให้หน่อยครับ ส่วนตัวตอนนี้ใช้ HifiMan RE-400 ใช้กับ LG V20 เสียงรวมๆก็ถูกใจดีครับกลางๆดีให้รายระเอียดดีมากแต่ที่ขัดใจหน่อยก็คือเสียงเบสมันบางไปหน่อยครับกับสายมันหงิกงอน่ารำคาญมากๆ ไปเจอกระทู้ขาย  Klipsch X11 พอดีสนใจจะเปลี่ยนแต่ไม่เคยฟังเสียงตัวนี้เลยครับพี่ๆคิดว่าเป็นไงมั่งครับถ้าจะเปลี่ยนมาใช้  Klipsch X11

ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tangkoo.

16/05/2018 20:22:13
1,368
X11 สายก็บิดๆเบี้ยวๆเหมือนกันครับ555  เป็นหูฟังที่เล็กใส่สบาย ออกโทนสว่าง โทนัลบาล๊านซ์ดีเหมาะกับแนวอคูสติก แจ๊ส สเตจกว้างพอประมาณ ฟังแล้วไม่อึดอัด รายละเอียดก็ดีมากครับ  ถ้าไม่ได้เน้นฟังเบสแบบพวก EDM (เบสไม่น้อย แต่ก็ขึ้นอยู่กับจุกที่ใช้)ผมว่าเป็นหูฟังที่เสียงดีมากตัวนึงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

zonda

16/05/2018 20:32:04
1
ขอบคุณพี่ tangkoo. ครับ ผมก็ลังเลๆว่าเปลี่ยนมันจะคุ้มมั๊ยรวมๆผมก็ชอบแนวเสียงของ RE-400 นะครับแต่ผมว่าเบสมันบางเกินไปทำให้จำกัดแนวเพลงไปหน่อยถ้าได้แนวเสียงของ RE-400 แล้วเสียงต่ำมีมวลขึ้นสักนิดก็เยี่ยมเลยครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

tangkoo.

16/05/2018 21:08:17
1,368
จริงๆเอามาเทียบกับ RE400 ผมว่ายังไม่ค่อยถูกรุ่นเท่าไหร่  เพราะเป็นมวยคนละรุ่นครับ  X11 นี่แต่ก่อนเป็นตัวท็อปของแบรนด์  แต่บ้านเราคนไม่ค่อยจะพูดถึงกันเท่าไหร่  แต่ต่างประเทศเสียงวิจารณ์ออกไปทางบวกทั้งนั้น  อย่างที่ผมบอกถ้าไม่ได้เน้นเบสหนักๆ  มวลเสียงโดยทั่วไปฟัง เพลงร้อง ออดิโอไฟล์  หรือเพลงตลาดได้สบายๆไม่บางแน่นอน  แต่เนื้อเสียงก็ไม่ได้หนา ขนาดหูฟังโทนดาร์คนะครับ

ถ้ามองว่าเป็นการอัพเกรดมั้ย  ผมก็มองว่ามาถูกทาง  ถ้าตัดเรื่องราคาทิ้ง  ผมให้ X11 กินขาดทุกด้าน เสียง วัสดุ งานประกอบ สายเห็นเล็กๆ แต่ค่อนข้างทน  ผมใช้มาสองสามปี ถึงทุกวันนี้เก็บอยู่ในกล่อง  แต่ทุกอย่างก็ยังอยู่ในสภาพดีอยู่  

แต่ถ้าเอาเรื่องราคาเข้ามาพิจารณาด้วยเมื่อไหร่  RE400 นี่ก็หาตัวกินยากมากครับ กับเสียงแนวนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

zonda

16/05/2018 21:27:23
1
ลังเลเลยครับพี่ tangkoo ประเด็นอยู่ที่ไม่เคยฟังแล้วจะหาลองฟังยากด้วยครับผมอยู่ต่างจังหวัดหูตัวนี้ก็ตกรุ่นไปแล้วด้วย แต่เจอกระทู้ใน OCZ ขายของแท้แต่เป็นของนอกมือ 1 ราคาไม่แรงแค่ 2900 ผมมันพวกไม่ชอบอะไรที่ลังเลตัดสินใจยากด้วยสิครับใช้ RE-400 เหมือนเดิมดีกว่าครับแบบนี้ เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาเสียเงินแล้วจะมามโนเข้าข้างตัวเองเอาเปล่าๆ

ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ธีร มนตรี

19/05/2018 12:42:30
X11 เสียงดี มีรายละเอียด ค่อนข้างบาลานซ์ ที่สำคัญใส่สบายมาก แทบมุดเข้าหู ใครใส่อินเอียร์ไม่ถนัดต้องลองตัวนี้

ทริคเล็กน้อยสำหรับฟัง edm  หาจุก sony มาใส่ดูเดี๋ยวรู้กัน (ฟังไม่ผิด ย้ำจุกโซนี่เท่านั้น)​
หยิกหู 0
"รบกวนพี่ๆขอความเห็น Klipsch X11 หน่อยครับ"