Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอสอบถามอีกเรื่องนึงครับเกี่ยวกับหูฟังบลูทูธ

Vjzing125

12/05/2018 22:36:18
0
คือว่าถ้เปิดเป็นหูฟังเป็นบลูทูธเชื่อมต่อเวลาฟังเพลงจะทำให้เสียงดีกว่าเราเสียบสายแจ็คต่อเข้าเครื่องหรือเปล่าครับแต่ผมมีความรู้สึกว่าเปิดบลูทูธเวลาฟังแล้วเสียงมันแน่นกว่าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

12/05/2018 23:01:02
4,282
โดยหลักการแล้ว การฟังเพลงผ่านช่องทางบลูทูธไม่ควรจะให้คุณภาพเสียงดีกว่าช่องที่เสียบสายแจ็คครับ การเดินทางของสัญญาณต่างๆในชั่วโมงนี้ พวกมีสายยังไงยังให้คุณภาพเสียงที่เหนือกว่าทุกประการเพราะการเดินทางของสัญญาณผ่านตัวนำ(ที่ดี)ยังไงก็ต้องดีครับ แต่ในอนาคตอันไม่ใกล้ไม่ไกล ผมว่าเรื่องไร้สายเป็นอะไรที่ทำได้ทัดเทียมแน่ๆๆครับ

แต่สาเหตุที่ฟังเพลงผ่านบลูทูธแล้วรู้สึกว่าเสียงแน่นกว่า อาจจะเป็นเพราะมันไปบูสบางความถี่ขึ้นมา ซึ่งอาจจะทำให้เราถูกใจตรงจุดนี้พอดี ซึ่งผมว่าเป็นข้อดีครับ คือทำให้ใช้งานแบบไร้สายด้วยความสะดวกใจมากยิ่งขึ้นครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

MaxxIE

13/05/2018 10:07:05
107
ส่วนมากหูฟังบลูทูธจะมีค่าอิมพิแดนซ์ค่อนข้างสูงครับ ถ้าต่อสายตรงมือถือมักจะขับออกมาได้ไม่เต็มที่ครับ เสียงมันเลยเป็นแบบนั้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Prevent

13/05/2018 10:11:26
47
จากข้อมูลที่ให้มา มันมีจุดต่างกันคือ DAC ครับDACของการต่อตรงอาจจะแย่กว่า หรือไม่ได้เป็นแบบที่คุณชอบครับ รวมไปถึงไม่ชัพพอตอิมพีแด้น แต่เดียวนี้ชิฟdacใหม่ๆๆโดยเฉพาะในคอม รับได้ถึง 150 300(ไม่ได้หมายความว่าขับไหว)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ผมว่านะ

13/05/2018 16:28:59
หูฟังบลูทูธรุ่นที่เสียบสายได้มักจะได้รับการจูนเสียงให้ดีที่สุดเมื่อฟังผ่านบลูทูธเท่านั้นครับ ผมใช้ Sony MDR-100ABN เสียบสายฟังผ่าน DAC/Amp ตั้งโต๊ะ Marantz HD-DAC1แบบ passive (ไม่เปิด power + ไม่เปิด ANC) เสียงป่วยมากครับ แต่ถ้าฟังแบบแบบ active (เปิด power + เปิด ANC) เสียงกลับดีขึ้นมาก แต่ก็ยังสู้ฟังแบบบลูทูธไม่ได้อยู่ดี
หยิกหู 0
"ขอสอบถามอีกเรื่องนึงครับเกี่ยวกับหูฟังบลูทูธ"