Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Bose SoundSport Free เหมาะกับคนชอบใส่เที่ยวทั่วๆไป รึปล่าวครับ

NewPayerBehideWife

07/05/2018 11:56:50
เกริ่นนำก่อนครับ โดยปกติแล้วเป็นคนที่ฟังเพลงบ้างไม่ฟังบ้าง แต่ช่วงนี้เริ่มฟังบ่อยขึ้น แต่อนิจจาหูฟัง iphone ดันมาดังไม่เท่ากันซะงั้น ก็เลยถือโอกาสหาหูฟังตัวใหม่ซะเลย

หูฟังที่ดูมาก็แอบๆดูมาทุกแบบที่สนใจ เช่น พวก inear / earbud ทั้งมีสายและไม่มีสาย (ไล่อ่านมาจากกระทู้คนอื่นนี่แหละครับ)

ตอนแรกๆก็ส่อง ibasso it01 , PK2 ไว้ครับ เห็นว่าคุณสมบัติดีมาก แต่แล้วในใจก็คิดว่า หรือจะไปหาหูฟังที่เป็น wireless มาเลย เผื่อไว้เอาไปวิ่งได้ด้วย

แต่เห็นมีหลายรุ่นมากกกก เลือกไม่ถูก ทั้งพวก beatX,Jaybird,Airpod ไปจนถึง Bose SoundSport Free

อ่านรีวิวมาเหมือนว่า Bose SoundSport Free จะดีที่สุดในฐานะหูฟัง wireless งบ 10k แล้ว ณ ตอนนี้ แต่ส่วนตัวผมวิ่งบ้างแต่ไม่ได้เป็นคนออกกำลังกายหนักครับ  เลยสงสัยว่าจะคุ้มค่าไหมที่จะจัดตัวนี้มา ถ้าคุ้มผมรบกวนช่วยชี้เป้าร้านราคาโดนใจให้ทีครับ เห็นมีบางคนบอกได้มือ 1 มาใบงบ 8xxx ด้วย

หรือมี wireless ตัวอื่นที่เหมาะกับใช้ฟังระหว่างนั่งหน้าคอม ตอนเดินทาง หรือตอนออกกำลังกายเบาๆ อะไรประมาณอีกไหมครับ ช่วยแนะนำเพิ่มเติมเผื่อเป็นตัวเลือกก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Ahura

07/05/2018 12:33:42
1,663

ใช้หูฟังประเภท true wireless ฟังเพลงกับมือถือต้องทำใจเรื่องเสียงขาดๆหายๆ หรือวูบดับข้างซ้ายเวลาถูกสัญญาณรบกวนจากโทรศัพท์เครื่องอื่นที่อยู่ใกล้ๆนะครับ

ซึ่งการใช้งานกับเพลเยอร์เพลงจะให้ความเสถียรของเสียงได้ดีกว่ามือถือครับ

ส่วนในเรื่องคุณภาพเสียงที่พอฟัดเหวี่ยงกันกับ Bose ก็คือ E8 ซึ่งต่างกันในแง่กิจกรรมการใช้งานที่ Bose จะสมบุกสมบันกว่า กระชับแน่นกว่า และก็ยื่นออกจากช่องหูมากกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ผมว่านะ

07/05/2018 13:14:20
หูฟัง true wireless ไม่เหมาะกับการฟังเพลงต่อเนื่องยาว ๆ ครับ ด้วยข้อจำกัดด้านแบตเตอรี่ เว้นแต่ท่านรับได้เรื่องที่จะต้องหยุดพักเบรกเป็นช่วง ๆ เพื่อเอาหูฟังใส่ตลับชาร์จซึ่งในระหว่างนั้นจะไม่สามารถใช้งานได้ แนะนำ Bose QC30 ซึ่งเป็นแบบ neck band ครับ แบตอึดกว่า มี noise cancelling และเสียงดีมากที่สุดรุ่นหนึ่งเท่าที่ผมเคยฟังมาครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

rayhell00

07/05/2018 13:54:08
7
ถ้าเน้นฟังเพลงโอเคเลยครับเท่าที่ใช้สัญญาณค่อนข้างดีไม่หลุดเลย(เชื่อมต่อกับmate9) แต่ถ้าชอบดูหนัง เล่นเกม เสียงมันจะdelayหน่อยๆประมาณ1วิ ซึ่งจุดนี้E8ทำได้ดีกว่าครับแทบไม่มีdelayเลยแต่สัญญาณไม่ค่อยเสถียรยังมีหลุดบ้าง

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

แชมป์

07/05/2018 16:07:12
0
Jaybird Run รุ่น True wireless ทีี่ใช้อยู่ก็ดีเลย์ประมาณ 1 วิเช่นกันครับ 

ปล. จะปล่อยถูกๆนะครับ เผื่อสนใจ 555 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Bose SoundSport Free เหมาะกับคนชอบใส่เที่ยวทั่วๆไป รึปล่าวครับ"