Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ปล่อยสัญญาณBluetoothให้สองอุปกรณ์พร้อมกันได้ไหมครับ

Dearsmith

05/05/2018 09:33:10
0
ผมใช้ pc ครับ
พอดีจะซื้อ USB ปล่อยสัณญาน Bluetooth มาใช้
ผมสามารถใช้ USB ปล่อยสัณญาณออกไป
แล้วใช้ Mouse Bluetooth กับ หูฟัง Bluetooth 
ต่อพร้อมกันได้ไหมครับ ไครเคยมีประสบการณ์ เคยลองทำแบบผมตอบทีครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaxxIE

05/05/2018 11:37:02
107
ผมใช้Notebook อยู่ มันก็เชื่อมต่อได้พร้อมกันนะครับ

แต่ตัวUSB เนี่ยผมไม่แน่ใจ เพราะมันมีหลายเกรดเกิน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

virusfowl

08/05/2018 07:15:46
42
ถ้าเป็นอุปกรณ์คนละประเภทกัน แบบนั้นต่อได้ครับ แต่ก็อย่าลืมว่ามันจะแชร์ความเร็วกันนะครับ ถ้าเน้นฟังเพลง แล้วอยากได้คุณภาพดีที่สุด การแชร์สัญญาณกับอุปกรณ์อื่น ก็น่าจะไม่ได้อย่างใจเท่าไหร่ครับ แต่ถ้าเน้นการใช้งานที่สะดวก ก็คือใช้ได้ครับ ไม่น่ามีปัญหาอะไร

แต่ถ้าอยากต่ออุปกรณ์เสียง (ลำโพง หูฟัง) มากกว่า 1 ตัว คงต้องใช้เป็นอุปกรณ์ใหม่ๆ ที่รองรับ bluetooth v 5.0 ขึ้นไป ประมาณตามโพสต์นี้นะครับ http://www.whatphone.net/news/samsung-galaxy-s8-bluetooth-5/
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ปล่อยสัญญาณBluetoothให้สองอุปกรณ์พร้อมกันได้ไหมครับ"