Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังมีอาการ แบบนี้ ควรรีบ ส่งเคลม หรือ ส่งซ่อม ด่วนเลยรึเปล่าครับ

Icezycoolz

27/04/2018 01:09:32
0
พึ่งถอย หูฟัง Sony MDR-XB70BT มาครับ
อาการคือ พอเชื่อมต่อเข้ากับ Iphone แล้ว พอใส่หูฟัง จะมีเสียง ปึก ให้นึกถึงเสียงเวลาเสียบสายแจ๊ค หรือ มือเราไปโดนหัวสาย แจ๊ค มันจะมีเสียง ปึกๆ มาเรื่อยๆ ในระหว่างที่ไม่ได้เปิดเพลง หรือเปิด แอป อะไรที่ มีเสียง  อีกอาการคือ ที่หน้าจอ มันขึ้นสัญลักษณ์ เวลาที่เรา เพิ่ม ลด Vol ขึ้นมา เอง โดยที่เราไม่ได้ กด มือถือ หรือ กดที่หูฟังเลยครับ

อาการ ข้างต้นที่ผมว่ามา มัน ผิดปกติ รึเปล่าครับ ต้องรีบส่ง เคลม เปลี่ยน อันใหม่เลย ไหมครับ หรือมันปกติ แบบนี้
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

27/04/2018 01:53:28
1,057
เบื้องต้นต้องดูอีกทีครับว่าเสียงนั้นมาบ่อยเเค่ไหน เพราะการใช้งานผ่าน BT บางครั้งบางจังหวะจะมีเสียงรบกวนจากโทรศัพท์มาบ้างครับ

ส่วนที่หน้าจอ มันขึ้นสัญลักษณ์ เวลาที่เรา เพิ่ม ลด Vol ขึ้นมา เอง  อันนี้ถามเพิ่มอีกนิดครับว่าเสียงนั้นเพิ่มหรือลดตามรึเปล่าครับ

หรือถ้าอยู่ใกล้กับสาขาสามารถนำหลับมาเช็คที่หน้าร้านเพื่อตรวจสอบเบื้องต้นได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Icecycoolz

27/04/2018 03:14:28
เสียงปึกๆ มาเรื่อยๆ ครับ ตอนที่ ไม่ได้เปิดเพลง ไม่ได้เปิดดูหนังดูยูทูป อาการ สัญลักษณ์ vol ขึ้นมาเอง ก็เช่นกันครับ จะเกิดแค่ตอนที่ เชื่อมต่อแต่ไม่ได้เปิด เพลง หรือ วิดีโอ แต่ตอนเปิดเพลง ดฝเปิดยูทูป จะนิ่ง ปกติ ไม่มีอาการ สัญลักษณ์ vol ที่ขึ้นมา เสียง ไม่เพิ่ม ไม่ลด นะครับ 
หยิกหู 0
"หูฟังมีอาการ แบบนี้ ควรรีบ ส่งเคลม หรือ ส่งซ่อม ด่วนเลยรึเปล่าครับ"