Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เสียบหูฟังเข้ามือถือแล้วหลวมมาก มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

เดลล

25/04/2018 03:37:36
คือลองเสียบหูฟังรุ่นเดียวกันกับมือถือเครื่องเดิมก็ปกติอะครับ แต่พอใช้อีกอันแค่ดึงเบาๆก้หลุดแล้วเวลาเสียบเข้าไปก็รู้สึกหลวมๆ มีทางแก้ยังไงบ้างครับบ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Artnoi

25/04/2018 13:43:35
425
IMO เป็นเรื่องปกติครับ คอนเนคเตอร์บางตัวมันชอบหลวมกับบางพอร์ทครับ ทำไรไม่ได้ สำหรับผมนะถ้าแจ้คยี่ห้อ amphenol เวลาเสียบกับของจีนจะหลวม แต่เสียบกับไอพอด/ไอโฟน/แมคบุคไม่หลวม ไม่ได้เหยียดของจีนนะครับ เพราะของจีนนั่นคือของทำมาเพื่อออดิโอจริงๆเลยเช่น fiio

วิธีแก้น่าจะเป็นเปลี่ยนคอนเนคเตอร์ครับ เอาแบบที่ฟิตและพอดีรูของเรา
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Teerarerk

25/04/2018 14:20:31
19
ลองดูในรูหูฟังนะครับ จะมองเห็นขั้วทองเหลืองอันนอกสุด หาอะไรเล็กๆแหลมๆและแข็ง มางัดให้อ้าออกมา คือพอใช้ไปนานๆมันจะยุบลงไปเลยไม่สามารถล็อคตัวแจ็คหูฟังได้ แต่ระวังนะครับ ต้องเบามือค่อยๆงัดทีละนิดไม่งั้นหักแน่นอน
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

25/04/2018 20:59:17
4,282
อาการส่วนมากน่าจะหลวมที่รูมือถือเอง ให้ร้านโทรศัพท์ช่วยแงะหรือเขี่ยออกให้ขั้วมันกระชับขึ้นมาได้ครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เดล

26/04/2018 16:14:34
ขอบคุณมากครับผมมมม 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

อุ้ม

28/10/2020 22:45:16
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - Teerarerk

ลองดูในรูหูฟังนะครับ จะมองเห็นขั้วทองเหลืองอันนอกสุด หาอะไรเล็กๆแหลมๆและแข็ง มางัดให้อ้าออกมา คือพอใช้ไปนานๆมันจะยุบลงไปเลยไม่สามารถล็อคตัวแจ็คหูฟังได้ แต่ระวังนะครับ ต้องเบามือค่อยๆงัดทีละนิดไม่งั้นหักแน่นอน

เอาอะไรงัดคะพี่่่่่่่่่่่่่่่่่่เสียบเเร้วไม่่่่่่ล้อคล้อล้ลเพอดีของหนูก็เป็นพอดีของหนูก็เป็นพอดีของหนูก็เป็พอดีของหนูก็เปพอดีของหนูก็เพอดีของหนูก็พอดีของหนูกพอดีของหนูพอดีของหนพอดีของหพอดีของพอดีขอพอดีขพอดีพอดพอพ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Teerarerk

29/10/2020 15:28:21
19
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - อุ้ม
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - Teerarerk

เอาอะไรงัดคะพี่่่่่่่่่่่่่่่่่่เสียบเเร้วไม่่่่่่ล้อคล้อล้ลเพอดีของหนูก็เป็นพอดีของหนูก็เป็นพอดีของหนูก็เป็พอดีของหนูก็เปพอดีของหนูก็เพอดีของหนูก็พอดีของหนูกพอดีของหนูพอดีของหนพอดีของหพอดีของพอดีขอพอดีขพอดีพอดพอพ
ผมใช้ไขควงปลายแหลม หรือปากแบนเล็กๆที่ใช้ซ่อมงานนาฬิกา หรือโทรศัพท์ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ฮั่นแน่

29/10/2020 18:58:01
เอาสารส้มทาฝืดแน่
หยิกหู 0
"เสียบหูฟังเข้ามือถือแล้วหลวมมาก มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ"