Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ลำโพงเสียงซ่าข้างเดียว ต้องถอดเสียบปลั๊กไปเรื่อยๆจนกว่าจะหาย

ศุภรงค์

22/04/2018 02:20:19
ลำโพงเสียงซ่าข้างเดียวครับ พอถอดปลั๊กเสียบใหม่ไปมาดันหาย สักพักก็จะเป็นอีก ต้องพยายามถอดปลั๊กแล้วเสียบใหม่ไปเรื่อยๆจนกว่ามันจะหายอะครับ ซื้อมาแรกๆไม่เป็นนะ มาเป็นหลังๆ อาการมันเป็นไงอะครับ ซ่อมยังไงดี
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

22/04/2018 20:08:00
4,282
เดาไม่ถูกว่าลำโพงอะไร แต่น่าจะเป็นลำโพงคอมนะครับ ให้ลองดูช่อง input อีกที ลองเอาคอมตัวอื่นมาเสียบต่อดู และสลับข้างดูว่าใช่เป็นที่ลำโพงหรือเปล่า ต้องหาสมมุตฐานไปให้เจอก่อนครับ หรือลองแจ้งชื่อและรุ่นลำโพงมาก็ได้ครับ เดี๋ยวช่วยดูให้นะครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หมูหวาน

22/04/2018 20:08:33
573
น่าจะเป็นที่ภาคแอมป์แล้วล่ะครับ ไม่ทราบลำโพงยี่ห้ออะไรครับ ลองส่งศูนย์ตรวจเช็คดูก่อนครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Teerarerk

23/04/2018 11:35:50
19
น่าจะเกิดจากตัวเต้าเสียบ (ปลั๊กผนัง หรือปลั๊กพ่วง) มันไม่แน่นพอ หรือสกปรกครับ ลำโพงแอคทีฟของผมต่อกับทีวีบางทีก็เป็นครับ อาการคล้ายกันเลยต้องขยับปลั๊กใหม่ ถึงจะหายแต่ผมจะเป็นเสียงฮัม ข้างนึง  พอจัดการเรื่องเต้าเสียบใหม่ก็หายครับ

ถ้าไม่หายอาจจะเป็นเรื่องกราวด์ของวงจรละครับ คงต้องส่งซ่อม
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ลำโพงเสียงซ่าข้างเดียว ต้องถอดเสียบปลั๊กไปเรื่อยๆจนกว่าจะหาย"