Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามแนวเสียงของ T8ie MKII กับ JH Angie II ครับ

jumlong

11/04/2018 10:49:48
6
อยากทราบแนวเสียงของ T8ie MKII กับ JH Angie II ครับ
จะหามาฟังเพลงแนว Audiophile ครับ
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

11/04/2018 15:16:55
1,057
เป็นตัวที่เสียงร้องเด่นมากๆทั้งคู่ครับ
T8ie MKII เสียงร้องจะหนาเเละออกทุ้มมากกว่า รวมไปถึงเบสลูกโตกว่าครับ

ส่วน Angie II  เสียงร้องจะกระจ่างกว่า  เบสกระชับเเละเก็บตัวได้นวดเร็วครับ จะเด่นพวก Vocal และ Acoustic ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

jumlong

11/04/2018 15:37:23
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget
เป็นตัวที่เสียงร้องเด่นมากๆทั้งคู่ครับ
T8ie MKII เสียงร้องจะหนาเเละออกทุ้มมากกว่า รวมไปถึงเบสลูกโตกว่าครับ

ส่วน Angie II  เสียงร้องจะกระจ่างกว่า  เบสกระชับเเละเก็บตัวได้นวดเร็วครับ จะเด่นพวก Vocal และ Acoustic ครับ

ขอบคุณมากครับคุณหลุยส์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Number9IX

11/04/2018 20:32:35
51
เหมาะกันคนละแนวครับ ผมมี T8ie MK2 อยู่ ส่วน AngieII ปล่อยไปแล้ว
T8ie เหมาะกับ Acoustic สุดๆครับ เบสลูกโต นิ่มนวล เสียงหนากว่า
ส่วน AngieII บอกเลยว่าเบสลูกน้อย กระชับ บางคนอาจจะบอกว่าเบสแห้งเลยก็มี แต่ทำได้ดีในช่วงเสียงสูงกับเสียงร้องครับ จะเป็นประกายและทอดตัวได้ดีกว่า เหมาะกับ Vocal มากๆครับ
ปล.ตอนนี้นอกใจ AngieII ไปอยู่กับ Layla2 
ปล2.ถ้าเล่น T8ie แนะนำสาย Crystal ครับ มันเหมือนกับยกระดับของ T8ie ไปอีกขั้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

jumlong

12/04/2018 06:55:48
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Number9IX
เหมาะกันคนละแนวครับ ผมมี T8ie MK2 อยู่ ส่วน AngieII ปล่อยไปแล้ว
T8ie เหมาะกับ Acoustic สุดๆครับ เบสลูกโต นิ่มนวล เสียงหนากว่า
ส่วน AngieII บอกเลยว่าเบสลูกน้อย กระชับ บางคนอาจจะบอกว่าเบสแห้งเลยก็มี แต่ทำได้ดีในช่วงเสียงสูงกับเสียงร้องครับ จะเป็นประกายและทอดตัวได้ดีกว่า เหมาะกับ Vocal มากๆครับ
ปล.ตอนนี้นอกใจ AngieII ไปอยู่กับ Layla2 
ปล2.ถ้าเล่น T8ie แนะนำสาย Crystal ครับ มันเหมือนกับยกระดับของ T8ie ไปอีกขั้น
ขอบคุณมากครับคุณ Number9IX
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามแนวเสียงของ T8ie MKII กับ JH Angie II ครับ"