Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยเลือกระหว่าง Sennheiser 4.5 BTNC กับ Sony WH-CH700N หน่อยครับ

Oong4081

06/04/2018 15:51:58
0
ตอนนี้ผมกำลังหาฟูลไซส์ที่เป็นไร้สายอยู่ที่ช่วงราคาประมาณนี้แล้วเห็นตัว 4.5 BTNC ลดราคาพอดี แต่ยังไม่ค่อยมีโอกาสได้เข้าไปฟังเองซักเท่าไหร่ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ปกติผมฟังทุกแนวยกเว้น metal EDM ครับ ถ้ามีตัวอื่นก็แนะนำเพิ่มได้นะครับ ขอบคุณครับ
ปล.ตัวที่ผมใช้อยู่ทุกวันนี้เป็น klipsch mode m40 ถ้าท่านใดเคยฟังผมอยากทราบความเหมือนความต่างกับตัวที่ผมใช้อยู่ปัจจุบันหน่อยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaxxIE

06/04/2018 19:46:25
107
ส่วนตัวผมไม่เคยฟังทั้งคู่

แต่นาทีนี้ผมว่าSonyไปได้ไกลกว่าครับ เพราะ 2 ตัวนี้ ลูกเล่นพอกัน แต่ Sony รองรับ aptX-HD ครับ ในอนาคตสามารถซื้อตัวส่งBluetooth ที่รองรับมาตรฐานนี้ มาใช้เพื่อเพิ่มคุณภาพเสียงได้ครับ

ถ้าเคยชินกับหูฟังมีสายมาก่อน พอได้ลองฟังไร้สาย อันดับแรกคือต้องใจเย็นๆครับ เพราะคุณภาพเสียงมันแย่กว่าพวกมีสายเยอะ อย่าพึ่งปาหูฟังทิ้ง เพราะมันแพง555

พวกตัวที่ทำเสียงได้สูสีกับพวกมีสาย ราคามันก็โหดเอาเรื่องอยู่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Oong4081

07/04/2018 07:18:13
0
ขอบคุณครับ ผมน่าจะไม่หัวร้อนขนาดปาทิ้งนะ555555 ตอนนี้คือผมรำคาญสายเลยกะว่าจะหาแบบไร้สายมาใช้แทนอะครับ ส่วนเรื่องจะให้เสียงดีมากเท่าตัวเดิมหรือเปล่านผมยังไม่ได้มองขนาดนั้นตอนนี้ยังมีงบแค่นี้อยู่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยเลือกระหว่าง Sennheiser 4.5 BTNC กับ Sony WH-CH700N หน่อยครับ"