Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Banjobpai

27/03/2018 07:57:51
117
ถ้าเอาหูฟัง ไปแช่ช่องเแช่เเข็งในตู้เย็น เสียงจะเป็นอย่างไรบ้าง [น้า]
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เหน่งบา

27/03/2018 08:04:05
1,866
เคยได้ยินแต่เทป(คาสเซ็ท)ยานๆ เอาไปแช่เย็น จะหายยาน
สามีจินตนาการเลิศท่านหนึ่ง หลุดปากบอกกับภรรเมียที่เคารพว่า ถ้าเอานมเอาต้มเธอไปแช่เย็นได้บ้างก็จะดีนะ เผื่อจะหายยาน...
ได้ยินมาว่าผลคือตาเขียวครับ ต้องประคบเย็นในวันแรกๆของการบาดเจ็บ ^ ^

หูฟังแช่ตู้เย็นไม่รู้  แต่ถ้าอุปกรณ์อย่างอื่นไปแช่เย็น(ไม่ใช่แค่ช่องฟรีซในตู้เย็น แต่เล่นกันถึงขนาดเอาไปทำไครโอฯ) มีคนตั้งข้อสังเกตว่า มันอาจทำได้แค่ชิ้นอุปกรณ์..ทีละชิ้น ทีละส่วน..แต่ถ้าสินค้าสำเร็จทั้งชิ้นไปทำไครโอฯ ไม่น่าจะได้ เพราะอัตราความยืดหดของวัตถุแต่ละอย่าง ไม่เท่ากันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 5
ความคิดเห็นที่ : 2

สมัครเล่น

27/03/2018 09:42:45
412
เวลาฟังเพลง น่าจะเย็นหูนะครับ
ถ้าฟังเพลงแนวป๋า แบบ Susan Wong น่าจะเข้ากัน

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Feels So Good

27/03/2018 10:40:11
29
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เหน่งบา
เคยได้ยินแต่เทป(คาสเซ็ท)ยานๆ เอาไปแช่เย็น จะหายยาน
สามีจินตนาการเลิศท่านหนึ่ง หลุดปากบอกกับภรรเมียที่เคารพว่า ถ้าเอานมเอาต้มเธอไปแช่เย็นได้บ้างก็จะดีนะ เผื่อจะหายยาน...
ได้ยินมาว่าผลคือตาเขียวครับ ต้องประคบเย็นในวันแรกๆของการบาดเจ็บ ^ ^

หูฟังแช่ตู้เย็นไม่รู้  แต่ถ้าอุปกรณ์อย่างอื่นไปแช่เย็น(ไม่ใช่แค่ช่องฟรีซในตู้เย็น แต่เล่นกันถึงขนาดเอาไปทำไครโอฯ) มีคนตั้งข้อสังเกตว่า มันอาจทำได้แค่ชิ้นอุปกรณ์..ทีละชิ้น ทีละส่วน..แต่ถ้าสินค้าสำเร็จทั้งชิ้นไปทำไครโอฯ ไม่น่าจะได้ เพราะอัตราความยืดหดของวัตถุแต่ละอย่าง ไม่เท่ากันครับ
ตาซ้ายใช่ไม๊ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 4

เหน่งบา

27/03/2018 14:54:26
1,866
ครับ ตาซ้าย
เฮ้่ย ไม่ใช่ครับ ไอ้ที่ตาเขียวนั่นไม่ใช่ผม ผมแค่เล่าให้ฟังตามที่ได้ยินมาครับ T^T

เอาหูฟังไปไครโอฯ(เพื่อลดความเครียดเค้นในโมเลกุลของวัสดุ เหมือนset zero)ผมไม่เคยได้ยิน อาจจะรู้น้อย  แต่สายสัญญาณ/สายหูฟังบางยี่ห้อที่ได้ข่าวว่า มีขั้นตอนผ่านกระบวนการไครโอจีนิคนี่ไม่รู้เขาทำกันละเอียดแค่ไหนในขั้นตอนครับ ว่าแยกชิ้นเท่าที่จะแยกได้แล้วค่ามารวมร่างกันหรือเปล่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

tangkoo.

27/03/2018 15:21:18
1,368
แช่ตู้เย็น เอาออกมาผมว่าความชื้นต่างๆ ยังคงสะสมอยู่ในไดร์เวอร์ ถ้าไม่แยกออกมาเป่าแห้ง เป็นชิ้นๆ  มีผลต่อหูระยะยาวแน่ครับ

แต่ถ้าเอาไป cryo ผมว่าบรรลัยอย่างเดียว555  ถ้าความเย็นขนาด -196 สามารถจัดเรียงโมเลกุลโลหะใหม่ได้  พวกพลาสติก หนัง คงไม่เหลือ
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 6

Banjobpai

28/03/2018 17:26:57
117
แช่ไปเรียบร้อยก่อนหน้าแระ ฮา....

มีเปลี่ยนแปลงบ้างนิดหน่อย แต่ก็น่าจะเหมือนให้อธิบายความแตกต่างระ เป๊บซี่ กับ โคคาโลา มันก็พอรู้สึกได้บ้าง แต่ยากที่จะอธิบาย 

OSTRY KC09 แช่ไป 80 ชั่วโมง รวมๆไม่ได้ดีขึน หรือ แย่ลง รู้สึกเฉยๆ แต่ดูเหมือน มันจะได้พักผ่อน ที่ฟุ้งๆ จางไป 

KZ ZS6 แช่ไป 120 ชั่วโมง ไม่รู้เพราะความชื้นไปทำไดร์เวอร์ BA ใกล้พังหรือเปล่า เนียนแลยเสียง ที่หยายๆ เนียนเลย อันนี้ถูกใจ แต่เสียงไม่ได้เปลี่ยนอะไรแค่ความละเอียดดูเนียนฟังสบายขึ้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Sunriverss

29/03/2018 08:23:55
143
ตอนแช่ได้ซีลกันชื้นก่อนไหมครับ หรือใส่ไปตรงๆเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

Banjobpai

29/03/2018 12:28:27
117
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - Sunriverss
ตอนแช่ได้ซีลกันชื้นก่อนไหมครับ หรือใส่ไปตรงๆเลยครับ
สดๆ เลยครับ ไม่ซีลอะไรเลย แต่ตู้เย็นผมแบบ 2 ช่องแยกกัน เอาไปใว้ตรงข่องที่ลมเย็นเป่าออก

แต่ตอนที่เอาออกจาช่องแช่แข็ง ต้องรีบยัดเข้าช่องเย็นปรกติเพื่อปรับอุณหภูมิ เอาออกมาข้างนอกเลย โดนน้ำแน่นอน เพราะมันมีความชื่นจากที่อุณหภูมิเปลี่ยนแปลงเร็วไป และ อุณหภูมิต่างกันเยอะ

ผมเอาลงมาใว้ห้องเย็นปรกติ 6 ชั่วโมง

คงไม่น่าเจ๊ง เพราะพวกยุโรป ที่มีหิมะตก ก็น่าจะพอๆกัน แต่ของเเพงก็ไม่น่าเสี่ยง
หยิกหู 0
แจกหู 1
"แช่เย็น หูฟัง"