Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังมันมีเสียงชอตจื๊ดๆนี่เคลมไม่ได้รึครับ

เซ็งเป็ด

27/03/2018 00:59:07
1
สอบถามครับ วันนี้เอาหูฟังw20เข้าไปถามพนักงานร้านมั่นคง สาขาพาราไดซ์ จากอาการหูฟังข้างขวาเวลาฟังเพลง ถ้าเราขยับหรือสัมผัสตัวหูฟังหรือขั้วสาย ด้านขวา จะมีเสียงจื๊ดๆเหมือนเสียงชอตเบาๆดังจื๊ดๆๆ ซึ่งข้างซ้ายไม่เป็นเงียบสนิท น้องบอกขั้วสายเสียรึเปล่าไม่อยุ่ในประกันนะครับ หือ? ยังไม่ทันได้ลองฟังเลยรีบปัดความรับผิดชอบกันเลยทีเดียว ผมเลยบอกให้น้องเค้าฟังและขอน้องให้เอาสายตัวอื่นมาลอง ถ้ายังเป็นอยุ่ก้อไม่น่าใช่สายเสียน่าจะเปนที่ตัวหูฟังก้อน่าจาอยุ่ในประกันใช่มั๊ยพร้อมทำหน้าเริ่มเซ็งๆละ น้องเลยเอาสายตัวอื่นมาลองและฟัง หลังลองเปลี่ยนสายแล้วก้อยังเป็นอยุ่ น้องบอกเป็นเพราะเสียบจากบลูทูชรึเปล่า เราก้อถอดจากบลูทูชbtr1ต่อตรงจากเครื่องโทรศัพย์ก้อยังเป็น น้องบอกต้องส่งไปให้ทางเวสโตนเชค ไม่แน่ใจว่าอาการแบบนี้อยุ่ในประกันรึเปล่าต้องใช้เวลาเป็นเดือนและอาจตีกลับมาถ้าเค้าเชคไม่เจอ หรืออาจไม่อยุ่ในประกัน เป็นคำตอบที่ดีมากเลยครับ อาการออกจาชัดเจนแบบนี้เคลมไม่ได้รึครับ หูฟังมีเสียงจื๊ดๆๆมันปกติใช่มั๊ยครับ แล้วตอนขายที่บอกว่ามีประกัน2ปี มันประกันอะไรมั่งรึครับ  บริการหลังการขายดีมากเลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

The แพะ

27/03/2018 14:35:51
39
เคสนี้ผมสอบถามรายละเอียดเจ้าตั๊ก พาราไดซ์ แล้วครับ ปกติอาการแบบนี้ถือว่าผิดปกติครับ ซึ่งเจ้าตั๊ก น่าจะให้ข้อมูลได้ไม่ละเอียดทำให้คลาดเคลื่อนในเรื่องการให้ข้อมูลกับคุณเซ็งเป็ดไปครับต้องขออภัยจริงๆครับ

สำหรับหูฟังนั้นรบกวนเอามาทำเรื่องเคลมสินค้าในสาขาที่สะดวกได้เลยครับ เดี๋ยวทางร้านจะรีบประสานงานกับทางศูนย์ให้ครับ   เพราะดูจากข้อมูลที่ให้มา ส่วนตัวผมว่าไม่น่าจะเป็นที่สาย แต่น่าจะเป็นที่ตัวหูฟังมากกว่า แต่ทั้งนี้อาจจะต้องให้ทางศูนย์เค้าเช็คอย่างละเอียดอีกทีครับว่าเกิดจากสาเหตุใดกันแน่  ต้องขออภัยอีกครั้งนะครับ   T T 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เซ็งเป็ด

27/03/2018 14:38:46
1
ส่งเคลมเรียบร้อย กับความรุ้สึกที่แตกต่าง พนักงานที่พารากอน สุภาพและบริการดี มีความรู้ในปัญหาหูฟังและตอบคำถามได้ดีมากครับ ขอบคุณมากครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

tangkoo.

27/03/2018 14:55:58
1,368
เคสนี้ผมก็ว่าหูฟังผิดปกตินะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังมันมีเสียงชอตจื๊ดๆนี่เคลมไม่ได้รึครับ"