Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อายุการใช้งานของDriverหูฟัง CIEM

เท็น

23/03/2018 15:26:55
สอบถามหน่อยครับ โดยทั่วไปแล้วอายุการใช้งานของDriverหูฟังดีๆ มันจะประมาณกี่ปีอะครับ

คือพอดีผมกำลังจะซื้อมือสองมาแล้วเอาไป Remold น่ะครับ อายุการใช้งานของเค้าบอกว่า 2 ปีแต่ไม่ค่อยได้ใช้ กลัวซื้อมาได้แปปเดียวแล้วพังหรืออะไรแบบนั้นน่ะครับ 

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tangkoo.

23/03/2018 15:48:26
1,368
พูดยากครับ  หูฟังบางตัวยี่สิบสามสิบปี ก็ยังฟังได้อยู่  บางตัวสี่ห้าปีก็ไปแล้ว หรือซวยหน่อยหมดประกันไม่เท่าไหร่เสียเลย 

แต่เอาเท่าที่ผ่านมือมา  ถ้าเป็นหูฟังมีแบรนด์หน่อย คือมีมาตราฐานการผลิตที่ดี  แล้วเราใช้งานอย่างถูกต้อง ก็ไม่เสียอะไรง่ายๆหรอกครับ คืออุปกรณ์พวกนี้  มันไม่มีอายุตายตัวว่าจะอยู่ได้ถึงเมื่อไหร่ครับ

แต่ถ้าอยากเล่นมือสอง  ตอนดูของก็เช็คให้ดีๆ ว่าเสียงไม่มีปัญหา  ขั้วต่างๆไม่มีปัญหา  ก็น่าจะช่วยได้ส่วนหนึ่งครับ  แต่ถ้าอะไรจะเสีย มันก็ต้องเสียครับ  เป็นเรื่องปกติ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เท็น

23/03/2018 16:02:17
ขอบคุณมากครับบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Salek

23/03/2018 18:47:13
187
ไดรเวอร์แบบ BA ถ้าใช้งานไม่สมบุกสมบันมาก สิบปีอัพสบายๆนะผมว่า
อย่าง Shure E5c ที่ผมมีอยู่ตอนนี้ อายุก็น่าจะเฉียดๆสิบปีได้แล้วมั้ง ไดรเวอร์ยังดีอยู่ แต่ที่มีปัญหา(ของหูฟังที่เปลี่ยนสายไม่ได้)คือสายครับ สายมันไปก่อนไดรเวอร์ แต่ถ้าเป็นรุ่นที่เปลี่ยนสายได้ก็สบาย ยาวๆเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อายุการใช้งานของDriverหูฟัง CIEM"