Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอความเห็นตัวเลือกครับ 4 ตัวนี้ครับ harman/kardon SoundSticks Wireless / Bose Companion 20 / Creative BlasterX Katana / Soundbar harman/kardon SB20

เก่ง จิตติ

23/03/2018 11:02:10
1

ขอความเห็นตัวเลือกครับ 4 ตัวนี้ครับ 

harman/kardon SoundSticks Wireless

Bose Companion 20

Creative BlasterX Katana

Soundbar harman/kardon SB20

เน้นฟังเพลงเป็นหลัก ดูหนังก็บ่อยแต่เป็นรอง  อยากได้แนวเสียงใส มีมิติ ครับ
พอดีผมอยู่ต่างจังหวัด หาที่ลองฟังไม่ค่อยมีครับ เคยฟังแต่ harman/kardon SoundSticks Wireless ครับผม

ขอคำแนะนำครับผม

ตอนนี้ใช้ ลำโพง Microlab B77 เป็นหลัก กับ

Polk Audio A5 เสียบผ่าน Yamaha RX-V373 อยุ่ครับผม สลับกันเปิด

ขอบคุณมากนะครับผม

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

23/03/2018 12:06:57
1,057
ถ้าเน้นหา soundbar ที่ฟังเพลงดีระดับหนึ่ง เเละดูหนังได้ดีเเนะนำ Soundbar harman/kardon SB20 เลยครับ
รุ่นนี้ให้เสียงที่ใส มิติดี เเละเบสดีเพราะมีซับเเยกอยู่เเล้ว

ส่วน Bose Companion 20 นั้นฟังเพลงดีกว่าครับ เสียงร้องเนียน เเต่ติดตรงที่ว่าดูหนังไม่ค่อยมันส์แบบพวกที่มีซับเเยกครับ

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

เก่ง จิตติ

23/03/2018 12:11:27
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget
ถ้าเน้นหา soundbar ที่ฟังเพลงดีระดับหนึ่ง เเละดูหนังได้ดีเเนะนำ Soundbar harman/kardon SB20 เลยครับ
รุ่นนี้ให้เสียงที่ใส มิติดี เเละเบสดีเพราะมีซับเเยกอยู่เเล้ว

ส่วน Bose Companion 20 นั้นฟังเพลงดีกว่าครับ เสียงร้องเนียน เเต่ติดตรงที่ว่าดูหนังไม่ค่อยมันส์แบบพวกที่มีซับเเยกครับ

แล้วถ้าตัวนี้ล่ะครับ harman/kardon SoundSticks Wireless พอไหวไหมครับผม กัการดูหนัง ฟังเพลงครับผม ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอความเห็นตัวเลือกครับ 4 ตัวนี้ครับ harman/kardon SoundSticks Wireless / Bose Companion 20 / Creative BlasterX Katana / Soundbar harman/kardon SB20"