Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ควรเลือก dac-amp หรือ Sound card ดีครับ ใช้กับ Audio-Technica ATH-ADG1X

gotchattawat

13/03/2018 13:12:54
0

พอดีผมได้ซื้อเจ้าหูฟัง Audio-Technica ATH-ADG1X 

เป็นคนชอบเสียงเพลงครับ แต่ก็ทำงานเกี่ยวกับ สตรีมมิ่ง เกมส์

ใจเลยเลือกไม่ถูกว่า dac-amp หรือ Sound card ดีที่จะตอบโจทน์ผมที่สุด

เสียงเพลงดีๆก็อยากได้ยิน dac-amp พกพาไปไหนก็ได้ ใช้หน้าคอมก็ได้

Sound Card ก็ให้เสียงเพลงก็ดีแต่จากจะไม่ดีเท่า dac-amp ดูหนังก็โอเค และที่สำคัญเล่นเกมส์ดีกว่า dac-amp (หรือป่าว) 

แต่ใจผมแอบเทไปให้ dac-amp มากกว่า Sound Card อยุ่น่ะฮ่าา แต่ก็ต้องนึกถึงงานที่ทำด้วย

แต่ถ้า dac-amp สามารถเล่นเกมส์ได้ดีผมก็เลือก dac-amp

dac-amp ที่มองไว้คือ fiio q1 mark ii งบไม่เกิน 3500 พี่ๆเพื่อนๆมีตัวไหนแนะนำได้น่ะครับ 

อุปกรณ์ที่ใช้เชื่อมต่อ PC,Iphone 

อยากจะมาขอความเห็นจากคนในกลุ่มครับ เพราะน่าจะให้คำตอบผมได้

รบกวนด้วยน่ะครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Number9IX

13/03/2018 15:40:38
51
ถ้าจะพกพา ยังไงก็ต้อง DAC/AMP ละครับ ^^
แต่ถ้ามี Stream เกมส์หรือแคสเกมส์ผมเชียร์ไปทาง sound card ครับ เพราะ DAC/AMP มันได้แต่เสียงออกครับ มันไม่มีเสียงเข้า(ใช้ไมค์ไม่ได้)
แต่ sound card ก็เครื่องไหนเครื่องนั่นพกไม่ได้
คห.สต.เชียร์ SENNHEISER GSX 1000 น่าจะตอบโจทย์ที่สุดครับ ^^ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ควรเลือก dac-amp หรือ Sound card ดีครับ ใช้กับ Audio-Technica ATH-ADG1X"