Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Herus Plus เอามาใช้เป็น DAC/AMP กับ DAP

tao_kala

08/03/2018 18:37:55
0
ทำได้ไหมครับ

คือไม่เเน่ใจว่าผมต้องหาcableอะไรเพิ่มเเละต่อยังไงครับ มือใหม่มากเดิมใช้ Herus Plus ต่อกับmacbook ผ่าน USB type B-to-A ที่นี้ได้ DAP-CAYIN N5iiมาครับ ผมจะเอาHerus Plusมาต่อได้ไหมครับเพราะรู้สึกว่าชอบเสียงHerusมากกว่า ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ath_user04

26/03/2018 14:36:18
5

เนื่องจาก DAP-CAYIN N5ii  เป็น DAP ที่เป็นระบบ Android และมี port usb type C สามารถใช้เป็น OTG digital audio ได้  เบื้องต้นอาจจะหาหัว OTG usb type C(ตามภาพ) มาต่อที่ท้าย DAP ดูครับ  แล้วค่อยเอาสาย USB type B-to-A ที่มากับ  Herus Plus ต่อกันอีกที

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Herus Plus เอามาใช้เป็น DAC/AMP กับ DAP"