Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Jaybird RUN หูฟังเสียงสวยไร้เส้นสาย

Ahura

07/03/2018 10:35:30
1,663

5.00 AM

เสียงดนตรีแผ่วเบาจากโทรศัพท์ที่ตั้งปลุกดังขึ้นในช่วงเวลาที่ใครหลายคนกำลังอยู่ในห้วงนิทรารมย์และเคลิ้มฝัน แต่ใครบางคนกำลังสลัดความงุนง่วงเพื่อปฏิบัติภารกิจหนักหนาแสนสาหัส

เขาได้ยินจากใครหลายคนหลายปากมาว่าการวิ่งคือการออกกำลังกายที่ดีมาก และสะดวกง่ายดายที่สุด

แต่ไอ้ใครหลายคนที่ว่าคงไม่ใช่ชายมัจฉิมวัยที่ห่างการออกกำลังมาสามสิบปี อ้วนท้วนเปลวมันพอกหนาทั่วร่าง และเคยขาหักสามท่อนอย่างเขาเป็นแน่แท้

ฉะนั้นการที่เขาลุกออกไปวิ่ง มันคือการเดินทางไกลในขุมนรกอเวจีชัดๆ !

"จะออกไปแตะขอบฟ้า" เสียงกู่ตะโกนของพี่นักร้องนักวิ่งทรงกล้วยตาก ดังสะท้อนขึ้นในกระแสการวิ่งเพื่อสุขภาพ เพื่อเงิน เพื่อโรงพยาบาลอะไรก็ตามแต่ หาใช่แรงบันดาลใจของเขาไม่

"ทำเพื่อใครบางคนที่เรารัก" คือเสียงเรียกร้องที่ดังมาจากพี่นักบอลเซเลบสุดหล่อ ที่วิ่งแบบเอาเป็นเอาตายเพื่อให้ตนแข็งแรง เพื่อการมีชีวิตในการปกป้องดูแลลูกน้อย (และสมบัติหลายพันล้าน)

ซึ่งเป็นเหตุผลดลใจให้เขากล้าลุกออกไปเผชิญกิจกรรมที่มอบความทุกขเวทนาเพื่อแลกกับการมีสุขภาพที่ดีให้จงได้

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 1

Ahura

07/03/2018 10:42:02
1,663

5.30 AM

หลังการสลัดอาภรณ์แห่งราตรีเพื่อรอรับการสวมกอดจากรุ่งอรุณ เสื้อผ้ารองเท้าพร้อม คนพร้อม แต่ใจยังไม่พร้อม !

พื้นที่สวนสาธารณะในเช้าตรู่ คือดินแดนมิคสัญญีของจริง ทั้งบรรดานักวิ่งแบบเอาเป็นเอาตาย เหล่าอาแปะ อากง อาม่า ในคราบผู้ฝึกวรยุทธ์รำมวย รำพัด รำดาบ หลากหลายสำนัก หลายก๊กหลายเหล่า แม่บ้านแม่ค้านักเต้นลืมตาย นักโยคีบิดกาย นักกล้ามปูอัดยกแท่งเหล็ก กลุ่มนักร้องประสานเสียงวัยใกล้ฝั่ง คราคร่ำกลาดเกลื่อนราวปูในฤดูผสมพันธุ์บนเกาะอีสเตอร์

และทุกกลุ่มล้วนเปิดเพลงกระหึ่ม !!!

ทางเดียวที่จะหลุดพ้นจากมลภาวะทางดนตรีที่ผสมกันอลหม่านทั้งจีนโบราณ ลูกทุ่งเมกะแดนซ์ ตื๊ดๆอิเลคโทรนิคที่อิมโพรไวซ์กันอย่างเมามันส์ถึงขั้นวิงเวียน

คือการมีดนตรีเป็นของตนเอง !

ซึ่ง Jaybird Run คือหูฟังที่เขาเลือก เพื่อหลบเร้นตนเองออกจากความโกลาหลรอบข้าง เพื่อการดำดิ่งสู่ห้วงภวังค์อันปิติสุขแห่งสมาธิ บนความทรมานของร่างกาย ด้วยแนวคิด “ออกแบบโดยนักวิ่งเพื่อนักวิ่ง”

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Ahura

07/03/2018 10:45:07
1,663

6.00 AM

การวิ่งดำเนินไปอย่างเจ็บปวดและอ่อนล้าของกล้ามเนื้ออย่างต่อเนื่อง หากแต่มันเป็นความทุกข์ที่แสนสุขขณะที่ร่างกายหลั่งสารสารพัดชนิดที่ทำให้ร่างกายดีขึ้นเรื่อยๆ

เสียงเพลงจาก Jaybird Run ยังคงทอดกังวานอย่างต่อเนื่องไร้อารมณ์สะดุด ความเสถียรในการเชื่อมต่อตัวมันเข้ากับเครื่องเล่นทำได้อย่างสมบูรณ์แบบ

กับเครื่องเล่น A35 ขนาดกระทัดรัดและไม่เป็นอุปสรรคอันใดในการซุกมันไว้ในกระเป๋าด้านขวา เพราะหูฟังขวาคือตัวรับสัณญาณฟันสีฟ้าที่ชัดเจนที่สุด

เสียงขับขานของ Jaybird Run สามารถปรับตั้งขึ้นได้เองผ่านแอปพลิเคชั่นแสนสะดวกง่ายดาย อยากได้เบส ได้กลาง ได้แหลมมากน้อยก็ตั้งค่ากำหนดเสียงได้เอง หรือจะเอารูปแบบเสียงสำเร็จรูปตามแนวเพลงที่ชอบก็มีให้เลือกสรรอย่างจุใจ

โดยค่าเริ่มต้นเมื่อออกจากกล่องจะกำหนดให้มีแนวเสียงแบนราบ ทั้งสูง กลาง ต่ำ อยู่ในระดับเดียวกันหมด ซึ่งก็ฟังได้ไพเราะอยู่แล้ว หากแต่เริ่มต้นอาจมีสากเสี้ยนรบกวนเล็กน้อยแต่หลังจากนั้นก็สดใสไร้หมอกควันรบกวน

นั่นจึงทำให้ Jaybird Run มีบุคลิกเสียงที่หลากหลายตามความต้องการของผู้ฟังแต่ละคน ซึ่งความสนุกในการปรับแต่งเสียงได้ตามใจชอบคือจุดแข็งของหูฟังไร้สายมาพัวพันตัวนี้

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

Ahura

07/03/2018 10:47:56
1,663

7.00 AM

เวลาผ่านไปแบบเชื่องช้า แสงแดดแรกแห่งวันเริ่มสาดกระทบผิวชุ่มโชกหยาดเหงื่อ ระยะทางผ่านไปหลายกิโลเมตรความร้อนระอุจากภายนอกและภายในเร่งทวีหยาดเหงื่อเปียกชุ่มราวแหวกว่ายในห้วงนที

หากแต่  Jaybird Run ยังคงติดตรึงเข้ากับช่องหูและทำหน้าที่มอบความสุขจากเสียงเพลงได้อย่างไม่มีขาดตกบกพร่อง ความกระชับสบายช่วยทำให้ปราศจากความกังวลในการหลุดร่วงจากจังหวะการวิ่งที่มีแรงกระแทกสั่นสะเทือนตลอดเวลา

โครงสร้างที่ออกแบบให้กันเหงื่อและกันน้ำช่วยให้เกิดความมั่นใจว่าความชุ่มโชกจะไม่เข้าไปก่อความเสียหายให้แก่หูฟังแต่อย่างใดแน่นอน

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

Ahura

07/03/2018 10:51:53
1,663

8.00 AM

การออกกำลังหฤโหดยาวนานร่วมสองชั่วโมงจบลงแล้ว หากแต่ความอึดของ Jaybird Run ที่สามารถทนอยู่ได้ถึงสี่ชั่วโมงก็นำพาความสุขมาลบเลือนความเหนื่อยล้าน่าเบื่อของการวิ่งได้อย่างสบายๆ กล่องบรรจุทำหน้าที่เป็นตัวชาร์จ แค่นำหูฟังเก็บไว้แค่ห้านาทีก็สามารถเอาออกมาฟังต่อได้นานถึงหนึ่งชั่วโมง และถ้าต้องการชาร์จเต็มความจุก็ใส่ไว้ไม่เกินสองสามชั่วโมงเท่านั้น

หลังความเจ็บปวดทรมานผ่านพ้นไป ร่างกายหลั่งรดสารเอนโดรฟินแห่งความสุขสดชื่นแก่ร่างกาย

Jaybird Run ก็หลั่งความสุขความฟินแห่งเสียงเพลงให้แก่เขาด้วยเช่นกัน

ขอบคุณจิตใจ ที่กล้าออกมาเปลี่ยนแปลงชีวิตให้ดีขึ้น

ขอบคุณร่างกาย ที่อดทนต่ออุปสรรค ความเจ็บปวด ความเหนื่อยล้าอย่างไม่ย่อท้อ

ขอบคุณ Jaybird Run ที่มอบความสุขที่ช่วยปัดเป่าความน่าเบื่อในกิจกรรมชีวิตนี้

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

Ahura

07/03/2018 11:06:20
1,663

ข้อดี

- ปรับแต่งเสียงได้หลากหลายตามใจชอบ ฟังเพลงได้หลากหลายแนวหลากหลายอารมณ์
- ปรับเปลี่ยนฟังก์ชั่นการใช้งานปุ่มกดได้เอง 
- กระชับ นุ่มสบายดีมาก เหมาะกับกิจกรรมเคลื่อนไหวทุกประเภท
- กันเหงื่อ กันน้ำ อึดสุดๆ
- กล่องชาร์จกระทัดรัด พกพาสะดวก และชาร์จไวทันใจ

ข้อเสีย

- ทำได้แค่ฟังเพลงและคุยโทรศัพท์ ไม่สามารถวัดชีพจร ระยะทาง ความเร็วได้
- น้ำหนักกำลังดีก็จริงหากแต่ใช้งานวิ่งผ่านสองชั่วโมงจะเริ่มเจ็บรอบช่องหูบ้าง อาจเกิดจากการสะเทือนตลอดการวิ่งและเคลื่อนไหวรุนแรงยาวนาน
- ไม่มีระบบตัดเสียงรบกวนรอบข้าง ทำให้ยังได้ยินเสียงภายนอกเล็ดลอดเข้ามาบ้าง
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 6

e-shikuni

07/03/2018 11:06:50
23
มาแล้วรีวิวหูฟังออกกำลังกายการแนวนี้ที่รอค่อย ได้อารมณ์ได้ความรู้สึกแบบรีวิวจากประสบการณ์จริง ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Ahura

07/03/2018 11:22:34
1,663
เดี๋ยวรอเฮียกำลังรีวิว Bose Soundsport Free (แต่คงไม่วิ่งไปรีวิวไปแบบนี้แน่ๆ 555)

ไว้ผมอาจรับมาอีกตัวเพื่อเอามาแบทเทิ่ลกับ Jaybird ทั้งเสียงและการใช้งานครับ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

MJP

07/03/2018 11:34:56
144
อ Auhra ครับ ขอถามว่า ใช้สนทนาทางโทรศัพท์ระหว่างวิ่งไปด้วยมีความชัดเจนทั้งสองฝั่งมั๊ยครับ?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Ahura

07/03/2018 11:55:01
1,663
ตอนวิ่งผมใช้กับเพลเยอร์เท่านั้นครับ

ลองใช้คุยโทรศัพท์แค่สองสามครั้ง 
ครั้งแรกใช้ตัวเดโมของสาขาพารากอนโทรคุยเล่นกับเฮีย ปรากฏเสียงขาดๆหายๆ สุดท้ายต้องยกโทรศัพท์คุย 555
(ผมสัณนิษฐานว่าเป็น user error ครับ เพราะยังไม่เคยใช้งานมันมาก่อนเลยงงๆครับ)
ครั้งต่อๆมาใช้ตัวที่ซื้อคุยโทรศัพท์ นิ่ง เสถียร ชัดเจนดีมากทั้งคนโทรและคนรับครับ (ยังไม่ได้ลองฟังเพลงตัดสลับคุย)

ป.ล. ลืมบอกข้อเสียสุดๆอีกอย่างคือดูยูทูปแล้วเสียงดีเลย์ (ไม่ถึงวินาที555) แต่ผมฟังเพลงอย่างเดียวเลยมองข้ามปัญหานี้ไปครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 10

นายมั่นคง

07/03/2018 21:15:59
4,282
555 นี่ล่ะนักสู้ 555

ผมเฝ้ามองวิถีของอาจารย์มาโดยตลอด ไม่ว่าจะเป็นกางเกงยีนส์ แว่นตารองเท้า ไปจนถึงฝั่งฝันด้วยการเป็น ดร.ในที่สุด และก็พัฒนาไปสู่การเคลื่อนที่ด้วยเครื่องยนต์ 2 ล้อ ที่เสียงคำรามมันช่างไพเราะเสนาะหูต่อเจ้าของผู้ขี่มัน

จนล่าสุดมีการพัฒนาการไปสู่จุดสามัญ ด้วยการเคลื่อนที่ด้วยอวัยวะที่เรียกว่าเท้า 2 ข้าง !!!

----------

เดี๋ยวผมขออนุญาตเอาบทความไปลงไว้หน้าแรกเว็บนะครับจารย์ และขออนุญาตมอบพอยท์ขำๆให้อาจารย์นะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

Ahura

07/03/2018 21:57:06
1,663
ตั้งใจไว้แต่แรกว่าจะลองหูฟัง true wireless ให้ครบๆก่อนตัดสินใจซื้อตัวที่ดีที่สุด
ซึ่ง Bose Soundsport Free ก็อยู่ในลิสท์และคงจะเปิดตัวในวันที่ 9 นี้

แต่พอลอง Jaybird แล้วมันเรียก Wow Factor จากผมได้ทันที โดยไม่ต้องใช้เวลาพินิจพิเคราะห์อะไรกันให้เนิ่นนาน เรียกว่ารู้สึกว่ามันดีงามได้โดยสัญชาติญาณครับ 555

ด้วยเหตุที่ตรงจุดประสงค์การใช้งานแบบเฉพาะทาง ไม่มีฟังก์ชั่นจุกจิก (เสี่ยงต่อการเคลมในอนาคต) เชื่อมต่อกับต้นทางง่ายดาย เสียงคมชัดเหนือความคาดหมาย ปรับแต่งบุคลิกเสียงได้หลากหลาย เท่านี้ก็เพียงพอต่อเหตุผลในการครอบครองครับ
ส่วน Bose หลังเฮียทำรีวิวเสร็จคงเข้าไปลอง

ถ้าโดนก็คงจะจัดอีกตัวครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

นายมั่นคง

07/03/2018 22:05:19
4,282
จริงๆ บทความของอาจารย์ ผมไม่อยากจะใช้คำว่ารีวิว เพราะมันฟังแล้วพื้นๆเกินไป ผมว่าน่าจะเรียกว่า บทรำพัน หรือคำรำพึง เพราะค่อนไปทางพรรณาโวหารซึ่งอ่านแล้วให้ความซาบซึ้งตรึงใดดีครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

Jarneaka

15/03/2018 12:35:06
0
แหมะ รบกวนอาจารย์ลองเสียง Jabra - Elite Sport True Wireless มาเทียบอีกซักตัวนะครับ ผมนี่ลังเล้ ลังเล กับ jaybird ตัวนี้เหลือเกิน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

Ahura

15/03/2018 14:11:22
1,663
ผมคิดว่า Jabra คงไม่น่ามีในร้านมั่นคงนะครับ (ปกติผมไม่ค่อยลองหูฟังนอกร้านมั่นคงสักเท่าไร)

แต่เท่าที่มองผ่านๆตากับขนาดที่ล้นๆหู รวมถึงระบบวัดชีพจรแบบขำๆ (ระบบวัด HR ที่เที่ยงตรงที่สุดต้องเป็นแบบคาดอก ส่วนวัดข้อมือต้องระดับแพงเลือดสาดเช่น Garmin ถึงจะพอเชื่อถือได้) เลยค่อนข้างมองข้ามแบรนด์นี้ไป

เชื่อว่าความกระชับสบาย Jaybird น่าจะดีกว่า ส่วนเรื่องเสียงคงไม่น่าจะหนีห่างอะไรกันมากมาย (อยากได้เสียงดีชัวร์ๆต้องขึ้นไปเล่น Bose ซึ่งราคาเพิ่มขึ้นจาก Jabra อีกนิดเดียว ซึ่ง Jaybird ก็เสียงดีในระดับราคาของมันครับ)

ป.ล. อยากให้ลองพิจารณาเรื่องบริการหลังการขาย ซึ่งผมมองว่าอุปกรณ์พวกนี้สุ่มเสี่ยงต่อการเคลมมากๆ เลยต้องมองถึงร้านที่ช่วยรับผิดชอบดีๆ หลังอุปกรณ์มีปัญหาครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

Jarneaka

15/03/2018 14:41:44
0
ขอบคุณครับ จริงๆ เอามาออกกำลังกายค่อนข้างทำใจเรื่องเสียงในระดับนึงครับ แต่พออาจารย์บอก ผมสบายใจเลือกง่ายเลยทีนี้ 55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

WARNING BEWARE

15/03/2018 14:48:25
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

sosuck

06/06/2019 20:44:31
11
ผมซื้อ Jaybird รุ่นใหม่ Run XT มาใช้15เดือนพฤษภาคม
เริ่มต้นดีมากตั้งแต่กม.1 กระชับเรื่องหลุดไม่มีครับ
น้ำหนักเบาใช้ได้ เสียงดีมากใช้ร่วมกับแอ้พสามารถเลือกการแต่งได้หลายรูปแบบ
แบตเตอรี่บอกซ้ายขวาเหลือมากน้อยเท่าไหร่ ข้างขวามักจะนำหน้าเพราะเป็นตัวหลักในการเชื่อมกับมือถือ
แต่ผมเลือกเชื่อมกับนาฬิกาเสียงดรอปลงมาพอควรเนื่องจากนาฬิกาแค่เชื่อมผ่านบลูทูช
เวลาวิ่งก็จะมีแค่นาฬิกาและหูฟัง เลือกเล่นผ่านแอ้พที่เป็นสมาชิก spotify เลือก download เพลงมาอยู่ในนาฬิกา
ทุกๆกม.ที่วิ่ง นาฬิกาจะหยุดเพลง บอกเวลาที่ใช้ในการวิ่ง อัตราความเร็วต่อกม.ที่วิ่ง
อัตราการเต้นหัวใจ และระยะเวลาทั้งหมดกับระยะที่เหลือ ผมก็จะวิ่งไปเรื่อยๆเพซ หกนาทีกลางๆเป็นหลัก
ก็ฟังเพลงไปเรื่อยๆ วิ่งไปเรื่อย เพราะอายุมากแล้ว 51 ปี
แต่พอมา กม. 9 ถึง กม.10 ข้างซ้ายงอแงสัญญาณเริ่มขาด
จบกม.10 ที่ชม.หกนาที ดับครับ ดับไปเลย เอาน่าคงเป็นแค่ครั้งแรก
เริ่มวิ่งครั้งต่อไปเป็นเหมือนเดิม ทนใช้เดือนนึงกับการวิ่ง 10 กม. 14 ครั้ง วันเว้นวัน 
อีกครั้งเดินออกรอบตีกอล์ฟอีก 10 กม. 
ปัจจุบันส่งเคลมกับบริษัทโคเน่ ที่นำเข้าหูฟัง Jaybird
ตอนนี้กำลังตะเลือกซื้อ Tarah pro ฝรั่งคนนึงบอกว่าอ่านว่า โทร่าเป็นทีมวิ่งของสหรัฐอเมริกา
หูฟังจะพังแต่หยุดไม่ได้ครับ แต่จะให้วิ่งโดยที่ไม่ฟังเพลงยังไม่เคยครับ แต่คิดว่ายอมเสียเงิน
ซื้อหูฟังใหม่ระหว่างรอเคลมตัวใหม่ดีกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

Ahura

06/06/2019 22:00:20
1,663
Jaybird ตัวเก่าของผมใช้มาปีกว่า รวมระยะทางวิ่งหลายพันกิโลเข้าไปแล้ว โดยรวมยังคงดีอยู่ทั้งคุณภาพเสียงและความกระชับสบาย ยกเว้น

1. ความอึดแบตลดลง เหลืออยู่ประมาณ 2 ชั่วโมงกว่าๆ ก็จะเริ่มเรียกร้องการชาร์จใหม่ครับ

2. ยางยืดที่รัด wing tip เข้ากับตัว body หลวมมากขึ้นทำให้เวลาขยับหูฟังให้เข้าพอดีกับช่องหูมีปัญหานิดหน่อยในตอนเริ่มใส่ แต่ fitting ยังดีอยู่เหมือนเดิมครับ

เร็วๆนี้ผมอาจเปลี่ยน sorce เป็น Garmin Forunner 245 music และคงคันหาเรื่องเปลี่ยนหูฟังตัวใหม่ตามนาฬิกา แต่ก็ยังคงเก็บ Jaybird ไว้สลับใช้งานต่อไปครับ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

sosuck

08/06/2019 15:20:23
11
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 18 - Ahura

Jaybird ตัวเก่าของผมใช้มาปีกว่า รวมระยะทางวิ่งหลายพันกิโลเข้าไปแล้ว โดยรวมยังคงดีอยู่ทั้งคุณภาพเสียงและความกระชับสบาย ยกเว้น

1. ความอึดแบตลดลง เหลืออยู่ประมาณ 2 ชั่วโมงกว่าๆ ก็จะเริ่มเรียกร้องการชาร์จใหม่ครับ

2. ยางยืดที่รัด wing tip เข้ากับตัว body หลวมมากขึ้นทำให้เวลาขยับหูฟังให้เข้าพอดีกับช่องหูมีปัญหานิดหน่อยในตอนเริ่มใส่ แต่ fitting ยังดีอยู่เหมือนเดิมครับ

เร็วๆนี้ผมอาจเปลี่ยน sorce เป็น Garmin Forunner 245 music และคงคันหาเรื่องเปลี่ยนหูฟังตัวใหม่ตามนาฬิกา แต่ก็ยังคงเก็บ Jaybird ไว้สลับใช้งานต่อไปครับ ^ ^

ติดตามอาจารย์มารีวิวตอนเปลี่ยนหูฟังนะครับ​ ผมไป​ Tarah Pro ก่อนครับ​ ขอขอบคุณ​มากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

atkcoe

10/06/2019 09:11:57
นึกว่าพนมเทียนมารีวิวหูฟังซะอีก 555 ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

Ahura

28/05/2020 13:30:39
1,663

สองปีกว่านับแต่ร้านมั่นคงเริ่มนำนวัตกรรมหูฟังไร้สายเข้ามาสร้างสีสันในวงการ
ความประทับใจใน Jaybird หูฟังไร้สายยุคบุกเบิกนี้้ก็ยังคงตราตรึงในความรู้สึกแม้ผ่านเวลามาเนิ่นนานแล้วก็ตาม

บัดนี้ก็ถึงเวลาที่ผมจะได้ปลดระวางเจ้า Jaybird Run อย่างเป็นทางการ 
หลังจากร่วมเส้นทางการวิ่งนับหลายพันกิโลเมตร ผ่านฝน ผ่่่่่่่านร้อน กระแทกกระเทือนร่วมกันอย่างทรหดอดทนนับหลายแสนก้าวบนถนนราดยาง

Jaybird Run ได้พิสูจน์แล้วว่ามันเป็นหูฟังที่คุ้มค่ามากจากหูฟังมากมายที่ผ่านเข้ามาในชีวิตผม

ขอบคุณร้านมั่นคงที่ได้คัดสรรหูฟังคุณภาพสุดยอดนีี้ให้กับผู้ใช้ 
ขอบคุณเฮียที่สนับสนุนเอื้อเฟืื้อกันมาโดยตลอดครับ

สุดท้ายขอจบการรีวิวมาราธอนสองปีกว่านับแต่เริ่มซื้อจนถึงวาระปลดระวางนี้ครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Jaybird RUN หูฟังเสียงสวยไร้เส้นสาย"