Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอรบกวนพี่ๆสอบถามเกี่ยวกับหูฟังหน่อยครับ

Taesa

02/03/2018 19:37:05
เผอิญผมมี avr ที่ทุกอย่างต่อเข้าไป เช่น true vision เครื่อง hd player แต่ผมต้องใช้หูฟังในการต่อเข้าเครื่อง avr ปัญหาคือดังข้างเดียว ผมอยากสอบถามว่าผมต้องต่อแบบไหนครับ ผมไม่รู้เรื่องเลย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

03/03/2018 21:11:17
4,282
ผมไม่เคยเล่น AVR แต่คิดว่ามันอาจจะมีช่อง headphone in ให้เสียบเข้าตรงๆ (ก็คือการฟังหูฟังตรงๆกับ AVR) แต่ถ้าไม่มีช่อง headphone ให้เสียบ มันก็จะยุ่งยากอีตรงต้องไปหาซื้อ headphone amp อีกตัวนึงมาใช้ครับ

โดยหา out put ที่เป็นสายเสียง แดง+ขาว LR ให้มาเสียบเข้า headphone amp ครับ

เอาให้ชัวร์ลองบอกยี่ห้อและรุ่นมาได้เลยครับ เดี๋ยวผมช่วยดูให้นะครับ 55
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอรบกวนพี่ๆสอบถามเกี่ยวกับหูฟังหน่อยครับ"