Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

MR

13/02/2018 07:30:29
ไม่ทราบว่าทางGrado มีแนวคิดจะเปลี่ยนวัสดุที่ใช้ทำแพดฟองน้ำหูฟังบ้างไหม ผมใช้ MS Pro และ RS1 ประสบปัญหาที่แพดฟองน้ำมันเปื่อย ยุ่ย เป็นเม็ดฝุ่นเล็กๆ เคยคุยกับพนักงานขายตอนไปซื้อเพดมาเปลี่ยน(ช่วงนั้นของหมด) พนักงานเขาบอกถ้าแพดมีอาการเปื่อย ยุ่ย ให้รีบถอดทิ้งทันที เดี๋ยวผงฝุ่นมันร่วงตกเข้าไปใน ไดรเวอร์ แพดGradoใช้ได้ราวๆ 7-8 เดือนต้องเปลี่ยนใหม่ เปลี่ยนมาหลายรอบแล้ว 800x2 อายุมันสั้นมากไปหน่อยนะ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tangkoo.

13/02/2018 11:45:00
1,368
ผมเคยใช้นานสุดสองปีนิดๆ เร็วสุดปีนิดๆ  จากที่ลองจับสังเกตุดู  ผมว่าฟองน้ำอันที่หยิบมาใช้บ่อยๆจะอยู่ได้นานกว่า  RS1 ผมเบิร์นเสร็จแล้วใส่กล่องเกือบปี  ไม่ได้หยิบมาฟัง พอเปิดทีเป็นขุยๆเลย   เดี๋ยวนี้เลยซื้อฟองน้ำมาสำรองแค่คู่เดียว  อยากฟังตัวไหนค่อยสลับใส่ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ฟองน้ำหูฟัง GRADO"