Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ปรึกษาครับ หา DAP ที่ให้เสียงไกล้เคียง XDP-300r แต่พกพาง่ายกว่า

reimijung

08/02/2018 14:46:57
11
สวัสดีพ่อแม่พี่น้องมั่นคงที่หลงมาอ่านทุกท่านครับ

คราวก่อนที่มาตั้งกระทู้สอบถามเรื่องอับเกรด DAP ก็สบายใจไปเปราะนึงละ คือได้ DAP ที่แนวเสียงถูกใจ ฟินไปสักพัก คราวนี้กลับมาหนักใจอีกต่อเพราะผมรู้สึกว่า XDP-300R ค่อนข้างพกยากพอสมควรเนื่องจากขนาดของมันที่แอบใหญ่ไปนิดนึง เวลาผมหยิบมาใช้งานบน BTS ค่อนข้างลำบากเวลายัดใส่หรือดึงออกจากกระเป๋ากางเกงมันไม่ค่อยสะดวกเท่าไรจากความมโหฬารของเครื่อง (- -") แต่แนวเสียงมันถูกใจผมมาก เลยแวะมาปรึกษาว่ามันพอมี DAP ตัวไหนที่ให้เสียงไกล้เคียงกับ 300r แต่พกพาง่ายกว่าไหมครับ?

ตอนแรกๆ เล็ง Grandbeat ไว้นั่นแหละครับ เพราะดูน่าจะพกน้อยชิ้นดี แต่ติดตรงที่ว่าพักหลังๆ มานี่ผมค่อนข้างใช้มือถือหนัก เกรงว่าแกรนบีตจะเอาไม่อยู่ เลยรู้สึกว่าหา DAP แยกน่าจะตอบโจทย์กว่าน่ะครับ

ปล. หูที่ใช้ตอนนี้คือ LS50 และมีแผนจะเปลี่ยนเป็น Witch Girl S ในอนาคตครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Enqless

08/02/2018 15:02:13
81
มันมีตัว xdp 30r ด้วยนิครับ เล็กๆดี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Enqless

08/02/2018 15:04:40
81
ว่าแต่เจ้า xdp-300r เสียงเป็นไงมั้งครับ หน้าตาสวยด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ปรึกษาครับ หา DAP ที่ให้เสียงไกล้เคียง XDP-300r แต่พกพาง่ายกว่า"