Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

พนักงาน shop sony เห็นไม่ตรงผมแฮะ

Palatip1730

04/02/2018 21:50:40
17
ผมมีปัญหาหูฟัง sony xba-z5 ข้างขวาเสียงเบากว่าซ้ายประมาณ10% เทสแล้วกับเพื่อน และพนักงานร้าน b-rabbit เห็นตรงกันว่าเบากว่าจริงๆ เหมือนเบสจะเบาๆ น่าจะไดร์เวอร์มีปัญหา แต่พอไปติดต่อเพื่อส่งศูนย์ซ่อมที่ shop sony เซนทรัลพระราม9 กับพนักงาน2คน กลับแยกเสียงไม่ออกว่าเบากว่า แถมยังบอกอีกว่าเสียงร้องจะอยู่ทางหูขวา พวกเสียงเบสดนตรีจะอยู่ข้างซ้าย จริงหรือครับ ผมนึกว่ามันจะบาล้านเสียงทั้งสองข้างซะอีก เดี๋ยวจะไปสาขาอื่นให้พนักงานคนอื่นเทสดู
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaxxIE

04/02/2018 22:30:55
107
ลองหาโหลดSound Check Center/Right/Left ไปให้พนักงานลองฟังครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tintin3274

04/02/2018 23:42:35
2
อ้างอิง : พนักงาน shop sony เห็นไม่ตรงผมแฮะ - Palatip1730
ผมมีปัญหาหูฟัง sony xba-z5 ข้างขวาเสียงเบากว่าซ้ายประมาณ10% เทสแล้วกับเพื่อน และพนักงานร้าน b-rabbit เห็นตรงกันว่าเบากว่าจริงๆ เหมือนเบสจะเบาๆ น่าจะไดร์เวอร์มีปัญหา แต่พอไปติดต่อเพื่อส่งศูนย์ซ่อมที่ shop sony เซนทรัลพระราม9 กับพนักงาน2คน กลับแยกเสียงไม่ออกว่าเบากว่า แถมยังบอกอีกว่าเสียงร้องจะอยู่ทางหูขวา พวกเสียงเบสดนตรีจะอยู่ข้างซ้าย จริงหรือครับ ผมนึกว่ามันจะบาล้านเสียงทั้งสองข้างซะอีก เดี๋ยวจะไปสาขาอื่นให้พนักงานคนอื่นเทสดู
ผมใช้ Z5 อยู่ บอกได้เลยครับว่าจริง...ก็แย่แล้วครับ มันจะไม่เท่ากันได้ไง เสียงต้องออกตรงกลางครับ ซ้ายขวาดังเหมือนกัน ไม่มีข้างไหนเบากว่าหรอกครับ
หมดประกันหรือยังครับ หากหมดประกันแล้ว Sony ไม่รับซ่อมหูเล็กอยู่แล้วนะครับ ส่วนถ้ายังมีประกัน เคลมเลยครับ ได้ตัวใหม่ =w=
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

yoshino

04/02/2018 23:56:41
24
ตอนผมซื้อwh1000xm2 ผมย้ำถามพี่พนักงานที่สาขางามวงวาน เรื่องปัญหา ก้านหักของmdr1000x พี่เค้าบอกว่าไม่เคยเห็นใครมาส่งเคลมเรื่องก้านหักมาก่อนเลย (มันจะเป็นไปได้จริงรึ ฮา)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

paperman

05/02/2018 00:20:02
120
อ้างอิง : พนักงาน shop sony เห็นไม่ตรงผมแฮะ - Palatip1730
ติดต่อ0เพชรบุรีครับ มาตรฐานสุด ตามช้อปบางทีไม่ค่อยเป็นงานหรอกครับ หาพนักงานที่ขายเครื่องเสียงเข้าใจเครื่องเสียงยากในช้อปsonyผมว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Palatip1730

05/02/2018 09:19:52
17
จริงครับ พนักงานบางคนแยกเสียงไม่ออกแล้วยังมาเถียงผมอีก แถมยังอธิบายดูเหมือนโปรเรื่องเสียงมากว่า เสียงมันเป็นแบบนี้แหละครับไรงี้ ผมก็เอิ่ม...
หยิกหู 0
แจกหู 0
"พนักงาน shop sony เห็นไม่ตรงผมแฮะ"