Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

MaxxIE

03/02/2018 00:14:05
107
พุดถึงหนังเรื่อง Star Wars เชื่อว่าน้อยคนนักที่จะไม่รู้จัก

นอกจากเทคนิคพิเศษสุดตระการตาแล้ว อีกจุดขายหนึ่งที่แม้ว่าจะผ่านไปกี่ภาคต่อกี่ภาค มันก็ยังคงมีอยู่ในหนังเฟรนส์ไชส์นี้ทุกภาค นั่นก็คือ ดนตรีประกอบ นั่นเองครับ

แม้ตัวหนัง จะมีบางภาคสนุก บางภาคเฉยๆ บางภาคต่ำกว่ามาตรฐาน บางภาคทำให้คนดูเสียงแตก แต่ทุกภาคจะมีอยู่สิ่งหนึ่งที่เหมือนกัน คือ เพลงประจำภาค ครับ

มีเด่นภาคละเพลงสองเพลงอยู่เสมอ ไม่ว่าจะผ่านไปกี่ปี หรือกี่ภาคก็ตาม

วันนี้ ผมท่องYoutube ไปเจอคอนเสิร์ต ตัวนี้เข้า ก็เลยอยากเอามาให้ลองฟังดูครับ พวกเพลงภาคเก่าๆเอามาเล่นใหม่บันทึกเสียงดีๆ ฟังแล้วขนลุกกว่าภาคใหม่ๆอีกครับ

มาลองทายกันดูครับว่า แต่ละเพลงอยู่ในภาคไหนกันบ้างเอ่ย

ปล.เสียดายไม่มีเพลงBinary Sunset ของภาค4 แต่ก็นะเพลงมันสั้นกระจึ๋งเดียว

ปล2.
ภาค7 เพลงเด่นคือเพลง March of the Resistance
ภาค8 คือเพลง The Fathiers (ชอบเพลงนี้ที่สุด แต่เกลียดฉากนี้ที่สุดในเรื่อง555)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 1

MaxxIE

03/02/2018 00:16:08
107
ลืมๆ

ชาบูๆ John Williams ครับ

ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0