Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

itune กับ joox ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ

chaos.ad

02/02/2018 16:30:30
0
กระทู้เเรกครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

02/02/2018 17:19:35
1,057
สำหรับ Joox นั้นเพลงที่มีจะมีหลายคุณภาพครับ ตัวในบางเพลงหรือบางอัลบั้ม ที่มีสัญลักษณ์ HQ ข้างหลังจะเป็นไฟล์ใหญ่ 25 mb. เลยก็มีครับ

ส่วน itune ไม่ได้ใช้นานเเล้วรอท่านที่ใช้ช่วงนี้มาช่วยตอบอีกทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Number9IX

02/02/2018 19:08:07
51
Joox ครับ เพราะมีแบบ HD ส่วน ITunes ยังไม่มี lossless ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

kakaros

02/02/2018 20:25:27
joox ครับ ถ้าชอบเพลงไทยเป็นหลักตัวนี้เลยมี hifi บางเพลงด้วย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

หมูหวาน

03/02/2018 00:53:36
573
ส่วนผมมาแนะนำฉีกหน่อย แนะนำเป็น Spotify ครับ เสียงดีกว่าทั้งสองค่าย แถมฟังก์ชั่นเรื่องการเชื่อมต่อกับระบบลำโพง Wifi ภายในบ้านฉลาดกว่ามากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

wvit

03/02/2018 08:37:59
322
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - หมูหวาน
ส่วนผมมาแนะนำฉีกหน่อย แนะนำเป็น Spotify ครับ เสียงดีกว่าทั้งสองค่าย แถมฟังก์ชั่นเรื่องการเชื่อมต่อกับระบบลำโพง Wifi ภายในบ้านฉลาดกว่ามากๆครับ

รบกวนพี่หมูหวานนิดนึงครับ จะสอบถามเกี่ยวกับ spotify ครับ

ผมจำได้ว่าแรกๆ ตอนฟัง Spotify มันเหมือนจะมีฟังก์ชั่น Radio หรืออะไรที่เป็นประมาณว่าแนะนำเพลงตามสไตล์ของเพลงที่เรากำลังฟังอยู่ให้ แต่ตอนนี้พอกลับมาลองอีกรอบหาฟีเจอร์นี้ไม่เจอครับ เลยไม่มั่นใจว่าจำผิด หรือมันหายไปครับ (ที่ต้องการคือ สมมุติเรากำลังฟังเพลง A อยู่ แล้วบอกให้มันหาเพลงแนวนี้มาเล่นต่อให้)

ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Sophire!

05/02/2018 06:37:29
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - wvit
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - หมูหวาน

รบกวนพี่หมูหวานนิดนึงครับ จะสอบถามเกี่ยวกับ spotify ครับ

ผมจำได้ว่าแรกๆ ตอนฟัง Spotify มันเหมือนจะมีฟังก์ชั่น Radio หรืออะไรที่เป็นประมาณว่าแนะนำเพลงตามสไตล์ของเพลงที่เรากำลังฟังอยู่ให้ แต่ตอนนี้พอกลับมาลองอีกรอบหาฟีเจอร์นี้ไม่เจอครับ เลยไม่มั่นใจว่าจำผิด หรือมันหายไปครับ (ที่ต้องการคือ สมมุติเรากำลังฟังเพลง A อยู่ แล้วบอกให้มันหาเพลงแนวนี้มาเล่นต่อให้)

ขอบคุณครับ
Spotify ในไทยยังไม่เปิดตัวเต็มทุกระบบครับ Radio จะยังไม่มี แต่มี Daily mix ให้ รวมเพลงจากศิลปินที่เราฟังบ่อยๆ

ส่วนฟีเจอร์ที่เห็นบางทีมันจะขึ้นมา บางทีก็จะหายไปเองครับ เพราะระบบยังไม่สเถียร ในไทย
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

wvit

05/02/2018 09:57:07
322
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - Sophire!
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - wvit

ขอบคุณครับ
Spotify ในไทยยังไม่เปิดตัวเต็มทุกระบบครับ Radio จะยังไม่มี แต่มี Daily mix ให้ รวมเพลงจากศิลปินที่เราฟังบ่อยๆ

ส่วนฟีเจอร์ที่เห็นบางทีมันจะขึ้นมา บางทีก็จะหายไปเองครับ เพราะระบบยังไม่สเถียร ในไทย

@คุณ Sophire!
ขอบคุณมากครับ มิน่าถึงว่าทำไมเดี๋ยวหาเจอ เดี๋ยวไม่เจอ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"itune กับ joox ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ"