Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

งานจับมือครั้งแรก ที่ไม่ได้จัดครั้งแรก กับ BNK48

มดในหัวหอม

15/01/2018 18:08:11
20
สวัสดีครับเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่าน ณ บอร์ดจับฉ่ายนะครับ 
ขอแนะนำตัวก่อนครับ ผมชื่อ ตอนอ ครับ ผมเป็นคนนึงที่เป็นแฟนคลับ BNK48 ครับ
ผมเพิ่งมาเริ่มติดตาม BNK48 ในผลงานชุดที่ 2 ของน้องๆ นั่นคือเพลง "คุ้กกี้เสี่ยงทาย" ที่บางคนอาจจะคุ้นหูกันครับ

วันนี้ผมจึงขออนุญาตพื้นที่เล็กๆตรงนี้มาแชร์ประสบการณ์ และ ความรู้สึกที่ได้ไปร่วมงาน "จับมือ" ครั้งแรกที่ไม่ได้จัดเป็นครั้งแรกของผมครับ [555555 งานจัดมาหลายครั้งแล้วแต่เพิ่งจะมาติดตามครับ] ตัวงานนั้นมีขึ้่นในวันที่ 13 - 14 ม.ค. 61 ที่ผ่านมา ณ MCC Hall ชั้น 4 The mall งามวงศ์วาน ส่วนผมเลือกไปงานวันที่ 14 ม.ค. 61 ครับ ที่เลือกวันนี้เพราะมีเพื่อนที่นัดกันไว้ไปด้วยกันครับ

ผมต้องอธิบายก่อนครับว่างานจับมือนี้ จัดขึ้นเพื่อให้แฟนคลับได้พบกับ ไอดอล ของพวกเขา บัตรเข้าร่วมงาน 1 ใบ สามารถเข้าจับมือ + พูดคุยกับน้องๆที่เราชอบได้ 1 คน ในเวลาเพียงแค่ 8 วินาที ทุกท่านฟังไม่ผิดหรอกครับ บัตร 1 ใบ มีเวลาแค่ 8 วินาทีเท่านั้น !!!! คิดทุกอย่างที่อยากจะบอกน้องเค้ามาจากบ้านได้เลยครับ 555555
นอกจากนี้ก็ยังมีสินค้าพรีเมี่ยมต่างๆ ขายด้วยครับซึ่งผมยังไม่มี งบ พอสำหรับการช้อปปิ้งในงานครับ
อ้ออออ ส่วนวิธีการได้มาของบัตรผมขอไม่อธิบายนะครับ เพราะมีหลายช่องทางมาก [แต่ทุกช่องทางล้วนแล้วต้องใช้เงินครับ 5555555]

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 1

มดในหัวหอม

15/01/2018 18:11:54
20
ในเมื่อเตรียมตัวทุกอย่างพร้อมแล้วก็ออกเดินทางเลยครับ
ผมพักอยู่แถวย่านลาดพร้าวที่ขึ้นชื่อว่ารถติดอันดับต้นๆ ของ กทม. ดังนั้นผมเลยวางแผนที่จะออกเดินทางตั้งแต่เช้าครับ [กันพลาด 55555]
ทันทีขึ้นรถ ผมก็เปิด Google Map ทันทีเพื่อหาช่องทางที่ไปได้รวดเร็วที่สุด [โดยไม่ต้องขึ้นทางด่วน] Google Map บอกผมว่าทางนี้ใช้เวลา 29 นาที โดยไม่ขึ้นทางด่วน
พอได้เส้นทางแล้ว ผมก็ออกเดินทางทันทีบันทึกเวลาไว้ที่ 08.10 น. ครับ

เอาหละครับถึงแล้วววววว [ภาพเบลอไปหน่อยขออภัยนะครับ พอดีกำลังจับพวงมาลัยอยู่]

ถึงที่หมายตอน 08.49 น. -..-
ใช้เวลาไป 39 นาทีในการขับรถครับ จริงๆแล้ว Google Map ไม่ได้คำนวณเวลาผิดหรือรถติดอะไรหรอกครับ นิสัยส่วนตัวผมเป็นคนขับรถช้ามากๆอยู่แล้วครับ
ผมเป็นคนที่ชอบขับแช่เลนเดิมโดยที่ไม่เปลี่ยนเลนเหมือนคนอื่นๆเค้าครับ [ถึงแม้เลนนั้นจะไม่ขยับก็ตาม] ยิ่งเวลาที่ถนนโล่งๆ ไม่ค่อยมีรถผมจะยิ่งขับช้ากว่าปกติครับ

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 2

มดในหัวหอม

15/01/2018 18:14:33
20
พอจอดรถเรียบร้อยแล้วผมก็รีบวิ่งตรงไปที่ลานจอดรถชั้น 4 ที่เค้าต่อคิดเข้างานกันครับ
และนี่คือภาพบรรยากาศของลานจอดรถชั้น 4 ประมาณ 08.50 น. ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 3

มดในหัวหอม

15/01/2018 18:20:27
20
ตอนนี้ผมเริ่มว้าเหว่แล้วครับ เพราะไม่รู้ว่าจะเริ่มจากตรงไหนดี ผมจึงหยิบแผนที่ที่ผมบันทึกเอาไว้ในโทรศัพท์ของผมขึ้นมาเช็ควิธีการเข้าแถว และ กำหนดการเข้างานต่างๆ

อ้อออ ที่ผมเขียนไว้ในแผนผังของงานหากใครเข้าใจก็จะทราบทันทีครับว่าผมหมายถึงอะไร 5555555
[ส่วนใครที่ไม่เก็ตเดี่ยวผมจะอธิบายให้ในช่วงต่อๆไปนะครับ]
หลังจากที่หยิบขึ้นมาดู ผมก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดีครับ ผมจึงโทรหาเพื่อนที่ผมนัดไว้ ....
ความเงิบครั้งแรกก็เกิดขึ้นทันทีเมื่อผมโทรหาเพื่อครับ เพื่อนผมบอกผมว่า
"ไอ้ตอนอ ... เอ็งจะรีบไปทำไมวะ ที่เค้าต่อแถวกันคือเค้ารอซื้อของกัน ถ้าเอ็งจะเข้างานไปแค่จับมือไม่ต้องไปเช้าขนาดนั้นเฟ้ย"
นั่นแหละครับ จ๋อยกันไป เพราะคิวของน้องที่ผมจะจับมือนั้นคือเวลา 12.00 - 13.30 น. ......... ครับ
แต่ .... เพื่อนผมก็ใจดีครับ รีบออกจากบ้านมาเพื่อมาอยู่เป็นเพื่อนผม ^^
ระหว่างที่ห้างยังไม่เปิดให้เข้า ผมกับเพื่อนก็ไปนั่งกินข้าวเช้ากันครับ

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 4

มดในหัวหอม

15/01/2018 18:21:24
20
เดี่ยวขอแก้ไขเรื่องรูปใหญ่ไปซักครู่นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

BNK48 FC

15/01/2018 18:38:10
เป็น 8 วินาที ที่มีค่าดั่งทองคำ รออ่านอยู่นะครับ ป.ล. ตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้ จขกท ยังไม่ได้ล้างมือเลยใช่มั้ยครับ?
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

มดในหัวหอม

15/01/2018 19:00:22
20
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - BNK48 FC

เป็น 8 วินาที ที่มีค่าดั่งทองคำ รออ่านอยู่นะครับ ป.ล. ตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้ จขกท ยังไม่ได้ล้างมือเลยใช่มั้ยครับ?

เดี่ยวจะมาเล่าต่อนะครับ ขอเดินทางกลับบ้านแปป รถค่อนข้างติด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

มดในหัวหอม

15/01/2018 20:40:36
20

มาต่อกันเลยครับ 

พอถึงเวลาซักประมาณ 10.30 น. ผมและเพื่อนก็เดินไปเข้างาน

อ้อออ ผมลืมบอกไปครับ งานนี้สามารถเข้าได้ทางเดียวเท่านั้นคือ ทางด้านหลัง Hall บริเวณลานจิดรถชั้น 4 ครับ

ก่อนเข้างานมีการตรวจกระเป๋า และ ค้นตัวเพื่อความปลอดภัยจ้าาา [ในส่วนนี้ถ่ายมาไม่ได้ครับ พี่ๆเค้าไม่อนุญาต]

พอพ้นจุดตรวจกระเป๋าก็เจอตลาด Morroc ทันทีครับ ทุกท่านฟังไม่ผิดหรอกครับ ผมตั้งชื่อให้ว่าตลาด Morroc เพราะว่ามันคือตลาดจริงๆครับ

มีพ่อค้า - แม่ค้า มากมายตั้งร้านแบกับพื้นขายของพรีเมี่ยมต่างๆ กันเยอะแยะมากมาย ตามจุดแผนที่ที่ผมลงไว้ก่อนหน้านี้ ......

และนี่คือบรรยากาศครับ

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 8

มดในหัวหอม

15/01/2018 20:42:12
20
พอพ้นตลาด Morroc มาปุ้บ ก็จะเป็นบริเวณด้านใน Hall แล้วครับ [มีแอร์เย็นๆ] ก็ต้องช็อคอีกครั้งกับที่ตลาดที่ 2 ที่ใหญ่กว่าตลาดแรกมากมาย
ผมตั้งชื่อตลาดนี้ว่า ตลาด Prontera ครับ [หากใครสงสัยในการตั้งชื่อตลาดของผม ก็ลองหาข้อมูลเอาดูนะครับ อิอิอิอิ]
และนี่คือบรรยากาศตลาด Prontera

ผมได้ของหลายอย่างจากพ่อค้า - แม่ค้าบริเวณนี้ค่อนข้างเยอะครับ เดี่ยวจะสรุปให้ฟังอีกทีช่วงท้าย
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 9

มดในหัวหอม

15/01/2018 20:44:38
20
หลังจากที่ช้อปปิ้งกับเพื่อนจนสบายใจ + เงินในกระเป๋าถึงขีดจำกัดแล้ว เวลา 12.30 น. พวกเราก็ไปต่อคิวเพื่อเข้างานจับมือกันจริงๆแล้วครับ
ผมขออนุญาตแจ้งก่อนว่าหลังจากนี้ "ผมไม่สามารถบันทึกภาพ" ไม่ว่าจะทั้งภาพนิ่งหรือวีดีโอใดๆ ทั้งสิ้นครับ เพราะว่ามันเป็นกฎเหล็กของทางผู้จัดครับ
ผมจะพยายามบรรยายให้ทุกท่านพอภาพตามได้นะครับ หากผิดพลาดตรงไหน ขออภัยไว้ล่วงหน้าจ้าาา

ที่ผมต้องเอารูปนี้มาลงอีกครั้งเพื่อให้ทุกท่านพอเห็นภาพครับว่าการจับมือแต่ละคนนั้นเค้าจะแบ่งเป็นเลนต่างๆ 1 เลน/น้อง 1 คน
พื้นที่สีเขียว [Waiting Area] ของทั้ง 2 ฝั่งเป็นพื้นที่ที่ให้แฟนคลับมายืนแจกของ ให้กับแฟนคลับท่านอื่นๆ ที่เข้าไปจับมือกับน้องๆ คนที่ตัวเองชอบครับ
ส่วนพื้นที่สีชมพู [Walk Way] จะเว้นไว้เพื่อให้แฟนคลับเดียวไปเดินมาครับ ด้านหน้าของพื้นที่ทั้ง 2 สี ก็จะเป็นเลนที่ให้ต่อคิวเพื่อเข้าไปจับมือน้องๆครับ
เมื่อผมเข้าไปในบริเวณโซนจับมือปุ๊บ ผมก็รีบพุ่งตรงไปที่เลนที่ 8 [น้องเจนนิษฐ์] เพื่อขอให้ได้เห็นหน้าก่อนซักนิดนึงครับ
หลังจากที่ได้เห็นหน้าน้องเค้าซักครู่หนึ่ง ผมก็เดินไปรอบๆบริเวณงานเพื่อชื่นชมน้องคนอื่นๆ ด้วยเช่นกัน อิอิอิอิอิอิอิ
พอเดินวนได้ซักพักผมก็ตัดสินใจเดินกลับไปที่เลน 8 เพื่อเข้าคิวที่ไปจับมือกับ เจนนิษฐ์ >//<
ต่อจากนี้คือการบรรยากาศช่วงนาทีต่างๆขณะที่อยู่ในแถวจนกระทั่งสิ้นสุดการจับมือครับ
นาทีที่ 1 - ชิวๆ สบายๆ หันไปโบกมือคุยเล่นกับเพื่อน
นาทีที่ 2 - เริ่มขยับตัวซ้าย - ขวา เพื่อมองหน้าน้องชัดๆ
นาทีที่ 3 - ยืนยิ้มแบบเขิลเพราะแถวที่ผมเข้ามันขดไปถึงหัวโค้งที่ใกล้น้องมากที่สุด + เห็นน้องซัทจังในเลนข้างๆ
นาทีที่ 4 - ถอดนาฬิกา + เอากระเป๋าออกจากหลังเพื่อเตรียมยื่นให้ จนท. เริ่มตัวสั่น หูอื้อ แล้วลืมไปแล้วว่าคุยกับเพื่อนค้างไว้อยู่
นาทีที่ 5 - อีกแค่ 2 คนจะถึงคิวผม ผมวางกระเป๋า + ให้ จนท. ค้นตัว ระหว่างนั้นตัวผมสั่นเหมือนกับยืนอยู่บนขอบตึกชึ้นดาดฟ้า มือเย็นจนรู้สึกชา หน้าแดงเป็นมะเขือเทศ [อันนี้เพื่อนบอกมา]
นาทีที่ 6 - แฟนคลับด้านหน้าผม ปล่อยมือจากน้องเจนนิษฐ์ และเดินออกไป ผมก้าวเท้าไปเข้า 2 - 3 ก้าว หยุดและยืนชิดกับรั้วที่กั้นไว้หลังรั้วนั้นมีโต๊ะที่มีผ้าปูสีแดงขึ้นไว้ระหว่างผมและน้องน้องเจนนิษฐ์
มีคนจับเวลาอยู่ทางด้านขวาพร้อมกดจับเวลาทันทีเมื่อผมเริ่มจับมือ ฝั่งซ้ายมือมาการ์ดยืนประกบผมเพื่อคอยยกมือมากั้นเมื่อหมดเวลา ณ ตอนนี้ผมและน้องเจนนิษฐ์ ยืนห่างกันเพียงแค่โต๊ะ 1 ตัวกับรั้วบางๆ 1 อัน
น้องเจนนิษฐ์ยกมือไหว้ผมพร้อมกล่าว "สวัสดีค่ะ" ผมรับไหว้พร้อมกล่าว "สวัสดีครับ" น้องเจนนิษฐ์ยื่นมือมารอผมอยู่แล้วทั้ง 2 มือ ผมยื่นมือออกไปทั้ง 2 มือ เพื่อสัมผัสกับมือของน้องเจนนิษฐ์
นาทีที่ 6.01 - ผมยังไม่พูดอะไร ผมรู้สึกได้ว่ามือน้องเจนนิษฐ์ นุ่มและอุ่นมากครับ ผมซึมซับความรู้สึกนี้ประมาณ 2 วินาที
นาทีที่ 6.02 - ผมกล่าวกับน้องว่า ......... ผมลืมไปหมดแล้วครับ ว่าผมพูดอะไรไปบ้าง แต่ผมจำได้แค่น้องเจนนิษฐ์กล่าวขอบคุณผม แค่นั้นเองจริงๆครับ
นาทีที่ 6.10 - การ์ดฝั่งซ้ายผมยกมือขึ้นมากั้นให้ผมปล่อยมือจากน้อง ผมปล่อยมือพร้อมหันหลังกลับไปหยิบสัมภาระที่ฝากไว้
นาทีที่ 6.15 - ผมเดินออกเลนพร้อมกับยกมือขึ้นมาท่าเดียวกันกับแพทย์เวลาจะเริ่มผ่าตัดคนไข้ รับรูปที่ระลึกของน้องเจนนิษฐ์ที่แฟนคลับกลุ่มนึงทำมาแจก
นาทีที่ 6.30 - ผมเดินกลับไปหาเพื่อนด้วยอาการตัวสั่น หน้าแดง พูดไม่เป็นคำ เพื่อนผมหัวเราะผมไม่หยุดและเราก็แลกเปลี่ยนความรู้สึกของกันและกันอย่างเข้าอก เข้าใจกันอย่างสุดๆ
เวลา 13.30 น. หมดรอบของน้องเจนนิษฐ์ น้องเจนนิษฐ์เดินกลับเข้าห้องรับรอง ผมรีบวิ่งไปที่แถวของน้องเฌอปราง เพราะอยากเห็นหน้าน้องเค้าซักครั้งครับ
เนื่องจากน้องเค้ามีแฟนคลับที่เยอะที่สุด อีกทั้งยังเป็นหัวหน้าวงด้วย พอได้เห็นหน้าเค้าปุ้บ ผมก็เดินวนรอบๆอีกครั้งเพื่อชื่นชมน้องๆ คนอื่นๆที่ไม่ได้ออกมาในรอบที่แล้วอีกครั้ง
เวลา 14.00 น. ผมเดินออกจากโซนจับมือ บอกลาเพื่อน และแยกย้ายกันกลับ
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 10

มดในหัวหอม

15/01/2018 20:47:01
20
เป็นประสบการณ์ที่ดีต้อนรับปี 2018 สำหรับผมมากๆครับ และ นี่คือบทสรุปของพรีเมี่ยมที่ผมโดนมาจากในงานทั้งหมดครับ
วงสีแดง - ซื้อมาจากตลาด Prontera รวมมูลค่าประมาณ 2,000 บาท
วงสีเหลือง - แฟนคลับแจกหลังจากจับมือน้องเจนนิษฐ์เสร็จ
วงสีเขียว - ผมเปิดได้เองจากที่แถมมากับ CD เพลง

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณพื้นที่เว็บบอร์ดจับฉ่ายแห่งนี้ด้วยนะครับ ที่ให้พื้นที่ในการแชร์ประสบการณ์ หากผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
ใครก็ตามที่เป็นแฟนคลับเหมือนผม ไม่ว่าจะเป็นสมาชิกคนใดใน BNK48 สามารถมาแชร์กันได้เช่นกันนะครับ
และนี่คือชุดคอสตูมที่สมาชิกวงทุกคนใส่มาในงาน BNK48 วันที่ 14 ม.ค. 61 ขอบคุณรูปจากเพจ Jennis BNK48

อ้ออออ ในวันที่ 15 ม.ค. ผมก็ได้ข่าวดี [รึปล่าว] จากเพจ BNK48 ตั้งแต่เช้าตรู่เลยก็คือ เค้าเปิดจำหน่าย Photo Box 3 ชุด ชุดละ 1,200 บาทให้แฟนๆได้จับจองกันครับ

ซึ่งมันทำให้ผมรู้ว่า มนุษย์เรานั้นสามารถมีชีวิตอยู่ได้ด้วย "ไต" เพียงข้างเดียว 
ขอบคุณครับ

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 11

tangkoo.

15/01/2018 20:55:47
1,368
เข้ามาชูป้ายไฟครับ โมบาย โมบาย  555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 12

มดในหัวหอม

15/01/2018 20:59:20
20
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 11 - tangkoo.
เข้ามาชูป้ายไฟครับ โมบาย โมบาย  555
โมบายน่ารักมากครับ เอาใจแฟนๆสุด ออกมาจับมือ 4 รอบ เปลี่ยนชุดทั้ง 4 รอบเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

BNK48 FC

15/01/2018 21:01:03
เยี่ยมเลยครับ ขอบคุณ จขกท ที่มาถ่ายทอดประสบการณ์อันสุดแสนประทับใจนี้ครับ ^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

มดในหัวหอม

15/01/2018 21:06:38
20
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 13 - BNK48 FC
เยี่ยมเลยครับ ขอบคุณ จขกท ที่มาถ่ายทอดประสบการณ์อันสุดแสนประทับใจนี้ครับ ^^
ยินดีครับผม ไว้ถ้าผมได้ไปงานต่อๆไป จะเก็บบรรยากาศมาฝากกันอีกครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

Five

15/01/2018 21:08:19
100
ข้อมูลแน่นแบบนี้เปิดห้อง BNK48 เลยคร้าบ

ถูกใจวัยรุ่นตอนปลายแบบผมมากๆ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 16

tangkoo.

15/01/2018 22:09:36
1,368
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 12 - มดในหัวหอม

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 11 - tangkoo.
โมบายน่ารักมากครับ เอาใจแฟนๆสุด ออกมาจับมือ 4 รอบ เปลี่ยนชุดทั้ง 4 รอบเลยครับ

ผมเพิ่งรู้จักไม่นานนี้เองครับ  จากคนตั้งกระทู้ในห้องนี้แหละ555

ชอบโมบายเพราะดูเป็นเด็กที่มีความสดใส  เป็นธรรมชาติดีครับ คนอื่นๆก็ชอบ แต่ยังรู้จักไม่กี่คน อย่างน้องปัญ,เจนิษ

https://youtu.be/ys9NOHm4prY
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

Narishane

16/01/2018 00:06:25
158
อ่า เข้ามาอ่านแล้วก็ยิ้มๆ เขินๆ ยังจำความรู้สึกเวลาแอบชอบใครตอนเป็นวัยรุ่นนมแตกพานได้ดี 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

เหน่งบา

16/01/2018 05:12:21
1,866
ทำไมผมรู้สึกว่า อยากอ่านรีวิวรายที่สองที่หมอแชมป์เป็นคนทำหว่า 55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

BlackPhoenix

16/01/2018 14:10:38
71
วงนี้ใช่มั้ยที่มีกฏว่า มีแฟน โดนแบน 1 เดือน (หรือโดนดองเป็นตัวสำรองหว่า) 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

TimePass

16/01/2018 17:02:31

จับมือเจนนิษฐ์แล้ววูบนี่เหมือนผมตอนงานจับมือครั้งแรกที่บางนาเลยครับ

จำได้แค่ว่าเดินเข้าไป แล้วก็วูบเห็นแสงสีขาวหลุดเข้าสปีดฟอซ แล้วก็ผ่านไป 8 วินาที เดินออกมาตาเยิ้มๆ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

มดในหัวหอม

16/01/2018 17:22:39
20
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 19 - BlackPhoenix
วงนี้ใช่มั้ยที่มีกฏว่า มีแฟน โดนแบน 1 เดือน (หรือโดนดองเป็นตัวสำรองหว่า) 
จริงๆแล้วไม่ได้เป็นกฎอะไรตายตัวครับ แต่เค้าทำตัวไม่เหมาะสมก็ต้องลงโทษกันครับ เหมือนนักเรียนในร.ร.ดื้อ ก็ต้องมีการลงโทษกันหน่อย ส่วนน้องคนนั้นโดนงดออกงาน 1 เดือนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

เจอแบบนี้รักเลย

16/01/2018 17:24:00
จากที่ได้อ่านแล้วปลื้มตาม จขกท ก็ตรงที่น้องเค้าจับมือและขอบคุณแฟนคลับด้วยสีหน้าท่าทางที่จริงใจ ไม่ใช่เสแสร้ง ไม่ใช่ acting และไม่ fake เนี่ยแหละ 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

มดในหัวหอม

16/01/2018 17:24:13
20
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 20 - TimePass

จับมือเจนนิษฐ์แล้ววูบนี่เหมือนผมตอนงานจับมือครั้งแรกที่บางนาเลยครับ

จำได้แค่ว่าเดินเข้าไป แล้วก็วูบเห็นแสงสีขาวหลุดเข้าสปีดฟอซ แล้วก็ผ่านไป 8 วินาที เดินออกมาตาเยิ้มๆ

ดีนะไม่ออกมาพร้อม Reverse Flash 5555555555 ล้อเล่นนะครับ

ผมก็วาปหลุดเข้าไปเหมือนกันครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

taung2611

16/01/2018 17:26:06
25
จขกท. ได้เจอน้องมิวสิคไหมครับ ผมโอชิน้องมิวสิค อยากเจอตัวจริงบ้าง ซิงเกิ้ล 3 จะพยายามแย่งชิงบัตรจับมือมาให้ได้ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

มดในหัวหอม

16/01/2018 18:02:35
20
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 22 - เจอแบบนี้รักเลย
จากที่ได้อ่านแล้วปลื้มตาม จขกท ก็ตรงที่น้องเค้าจับมือและขอบคุณแฟนคลับด้วยสีหน้าท่าทางที่จริงใจ ไม่ใช่เสแสร้ง ไม่ใช่ acting และไม่ fake เนี่ยแหละ 
ถูกต้องเลยครับ ปลื้มมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

มดในหัวหอม

16/01/2018 18:04:21
20
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 24 - taung2611
จขกท. ได้เจอน้องมิวสิคไหมครับ ผมโอชิน้องมิวสิค อยากเจอตัวจริงบ้าง ซิงเกิ้ล 3 จะพยายามแย่งชิงบัตรจับมือมาให้ได้ 555
เจอครับผมแต่เห็นจากไกลๆ เพราะแถวของน้องคนต่อแถวจับมือเยอะมากๆครับ แฟนคลับเยอะจริงๆ พอจบงานก็มีแฟนคลับมาบูมให้น้องมิวสิคหน้าเลนจับมือด้วยครับ เป็นภาพที่น่ารักมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 27

taechanyz

16/01/2018 23:52:46
48
คามืCEOเคท

โอชิปัญ โมบาย ปู๊ป มิวสิค มี่โกะ ตามลำดับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"งานจับมือครั้งแรก ที่ไม่ได้จัดครั้งแรก กับ BNK48"