Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

android tv box ตัวไหนดูซูซานหว่อง ดีที่สุดครับ อิๆ

ohwownoone

11/01/2018 17:35:29
370
จั่วหัวกระทู้ให้มั่นไส้เล่นครับ 555+

จะรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำ android tv box ให้หน่อยครับ ราคาไม่เกี่ยงแต่อยากให้รับ wifi ได้ดีๆหน่อย และ ถ้ามันมีรีโมทแบบค้นด้วยเสียงแถมมาด้วยยิ่งแจ่มใหญ่ ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

somkiatr

11/01/2018 18:52:41
182
ผมใช้ Google Chrome Cast ครับพี่โอ่ง ราคา 1600 บาทซื้อจาก AIS แถมดู HBO ฟรี  1 เดือน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Sophire!

12/01/2018 13:12:23
1
android box มีแอพ netflix ไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

somkiatr

12/01/2018 18:44:56
182

Chromecast ทำอะไรได้บ้าง

ปัจจุบันมีหลายแอปที่รองรับการใช้งานกับ Chromecast ได้ ที่ดังและใช้บ่อยที่สุดก็คือ Youtube เราสามารถเปิด/จัดคิววิดีโอใดๆ ที่มีบน Youtube ให้ไปเล่นบนหน้าจอทีวี ยกตัวอย่างเช่น เราสามารถจัดผังรายการที่จะเล่นบนทีวีเองได้ตามใจชอบ ยกตัวอย่างเช่น ดูข่าวของช่อง Thairath TV, Thai PBS, PPTV หรือช่องอื่นๆ ที่อัพคลิปลง Youtube, ฟังเพลง/ดู MV จากค่ายแกรมมี่ อาร์เอส  หรือดูรายการบันเทิงของช่อง WorkPoint TV อันนี้ทุกรายการก็ล้วนมีอยู่บน Youtube ทั้งสิ้น…ใครที่ไม่มีเวลาดูทีวีสดๆ การเปิดดูรายการย้อนหลังผ่าน Youtube ด้วย Chromecast บนจอทีวี น่าจะตอบโจทย์มากๆ  นอกจากนี้ยังมีแอปอื่นๆ อีกนับร้อยที่รองรับการใช้งานกับ Chromecast อาทิ Netflix, iflix, Google Play Movie, Primetime, HOOQ, AIS Play, Dailymotion รวมไปถึง Facebook Video และ Facebook Live

และยังสามารถเชื่อมต่อกับ Google Chrome บน PC/Mac ได้อีกด้วย (จะกล่าวในบทความต่อไป)

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ohwownoone

13/01/2018 11:24:18
370
Chromecast เริ่มน่าสนละ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ตามนั้น

13/01/2018 11:57:43
Chromecast มันไม่ได้ประมวลผลในตัวของมันเองเหมือน Android Box ครับ หลักการของมันคือใช้มือถือโยน link ของ VDO ในเน็ตใส่ Chromecast ครับ แล้ว Chromecast ก็ไปเล่น VDO จากเน็ตตาม link ที่โยนมาครับ
หยิกหู 0
"android tv box ตัวไหนดูซูซานหว่อง ดีที่สุดครับ อิๆ"