Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีใครเคยลอง คชสาร ของเว็บเบสหนัก.com บ้างครับ

wvit

11/01/2018 10:33:52
322
สวัสดีครับ

ตอนนี้ผมใช้ PK2 อยู่ พอใจกับเสียงส่วนใหญ่ของมัน แต่เกิดอยากได้เบสเพิ่ม พอดีมีโอกาสคุย (FB) กับคนขาย เค้าว่าให้ลอง คชสาร แล้วจะลืมทุกอย่างที่มีใน PK2 ก็เลยแบบคันกว่าเดิม เลยอยากรบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ที่เคยลองหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ปล. แต่ก็มีแนวโน้มว่าจะสั่งมาลองแหละ เพราะเค้ามีประกันความพอใจ แค่อยากให้ชัวร์ก่อนสั่งแค่นั้นเอง ฮา เพราะมีค่าส่งไปกลับรวมๆ ก็ราวๆ 100 ได้ครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

GUZAP FC

11/01/2018 16:51:42
อันนี้รีวิวรุ่นอื่นแต่น่าจะพอเทียบเคียงกันได้ครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

wvit

11/01/2018 17:20:12
322
ขอบคุณครับ... แต่ผมสั่งไปละ ฮา กะว่าลองเองเลยละกัน (เห็นเค้าว่ามีประกันความพอใจด้วย) 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

SirIsexnewTA

11/01/2018 17:35:03
387
ดูจากความตั้งใจในการทำหูฟังของเว็บนี้แล้วดูดีทีเดียวนะครับ แต่ว่าชื่อเว็บนี่ไม่ค่อยดีเลย 55 
เพราะเชื่อว่าทุกคนที่เริ่มเล่นหูฟังไปสักระยะนึงจะไม่สนใจเรื่องเบสหนัก แต่จะสนใจในคุณภาพของเนื้อเบสมากกว่า 
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 4

จัดไป

11/01/2018 17:44:41
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - SirIsexnewTA

ดูจากความตั้งใจในการทำหูฟังของเว็บนี้แล้วดูดีทีเดียวนะครับ แต่ว่าชื่อเว็บนี่ไม่ค่อยดีเลย 55 
เพราะเชื่อว่าทุกคนที่เริ่มเล่นหูฟังไปสักระยะนึงจะไม่สนใจเรื่องเบสหนัก แต่จะสนใจในคุณภาพของเนื้อเบสมากกว่า 

เปลี่ยนชื่อเป็น deep bass.com เลยดีมั้ยครับ เจาะกลุ่มนักฟังเพลงระดับ audiophile 555
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ตามนั้น

11/01/2018 20:08:36
ได้มาแล้วก็รีวิวให้สมาชิกด้วยนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

SirIsexnewTA

11/01/2018 20:27:00
387
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - จัดไป
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - SirIsexnewTA

เปลี่ยนชื่อเป็น deep bass.com เลยดีมั้ยครับ เจาะกลุ่มนักฟังเพลงระดับ audiophile 555
555 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

wvit

11/01/2018 20:58:17
322
ได้ครับ ลองแล้วเป็นงัยจะมาเล่าให้ฟังครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

เดียว

12/01/2018 09:45:17
1,067
ร้านนี้เค้าจะเขียนรีวิวเอามันส์แบบนี้แหละ เป็นสไตล์เค้า แต่ของจริงไม่ได้สุดสะเทือนเลื่อนลั่น เบสลึกสุดอสงไขยอะไรขนาดนั้น เอาเป็นว่า ดีคุ้มราคาแล้วกันครับ ตัวจริงเค้าเป็นช่างโมอยู่เชียงใหม่ เคยไปซื้อถึงบ้านเค้า ก็ใจดี เอาหูฟังมาให้ลองจนกว่าจะพอใจ ก็ถือว่าเป็นช่างโมหูฟังคนนึงครับ มีผลงานเป็นเอกลักษณ์ ราคาไม่แพง 
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 9

Sunriverss

13/01/2018 13:28:46
143
ผมว่าเสียงดีคุ้มราคามากเลยครับ เคยลองมาครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

wvit

15/01/2018 23:57:51
322
ตามสัญญาครับ

=== ผมไม่อยากกินมาม่า/Disclaimer (ข้ามได้ครับ แมร่งยาวกว่ารีวิวอีก) ===
ออกตัวก่อนว่าผมมือใหม่นะ ดังนั้นผิดถูกถกกันได้แต่อย่าว่ากัน ฮา ...ทุกคนมีสิทธิคิดต่าง ทุกคนมีสิทธิเห็นต่าง และทุกความคิดต่างเราจะคุยกันเพื่อหาทางออก...
เพลงที่ใช้ทดสอบเอาจาก Apple Music เครื่องที่ใช้ทดสอบ Macbook Pro (Retina 2015) เพลงที่ใช้มั่วมาก เพราะผมฟังมันทุกอย่างยกเว้นพวก Metal ว๊ากๆ อะไรทำนองนั้นครับ
หูฟังที่เคยใช้มาก็ Koss - Portra Pro, Grado - SR125, Marshall - Major II, Sennheiser - Momentum In-ear, PK2, คชสาร เสียงที่ชอบที่สุดคือ Grado - SR125 แต่ตอนนี้ที่เหลืออยู่มีแค่ PK2, คชสาร และ หูแถมของ Apple (EarPods)
PK2 ได้มา 10 วันละ ตีว่าฟังวันละ 3 ชั่วโมง ก็เท่ากับฟังมาแล้วประมาณ 30 ชั่วโมง 
คชสารเพิ่งได้มาตอนหกโมงเย็น ฟังเทียบสลับกับ PK2 บ้าง ตีเป็น 4 ชั่วโมงก็ละกัน
=== ภาพรวม ===
PK2 - เหมือนนั่งฟังเพลงในสวนครับ เสียงโปร่ง ฟังสบาย แต่ไอ้คนเล่นเบสถ้ามันไม่ยืนไกลไป ก็คงเล่นถนอมเครื่องดนตรีมากไป  (มีเบสนะ แค่ต้องเงี่ยหูฟังหน่อยก็เท่านั้น) 
คชสาร - เหมือนฟังเพลงอยู่ในห้อง เสียงจะออกขุ่น/มัวกว่า (หรืออะไรทำนองนี้อะ เรียกไม่ถูกเหมือนกัน) แต่เสียงต่ำและเบสมาชัดเจนดีครับ เสียงสูงกุ๊งกิ้งมีครับ แต่ต้องตั้งใจฟังหน่อย (เหมือนหาเบสใน PK2 อะครับ คือ มี แต่ต้องตั้งใจฟังให้ได้ยิน)
=== สรุปจุดที่ต่างชัดๆ ===
PK2 เสียงใสกว่า โปร่งกว่า
PK2 sound stage กว้างกว่า (อาจจะไม่มาก แต่รู้สีกได้ (ถ้าไม่คิดไปเอง ฮา) คือ มันมีบางเพลงที่เพิ่งเคยฟังครั้งแรก แล้วมีเสียงแกร็กๆ จากในเพลง แต่ผมหันไปมองเพราะคิดว่าใครมาทำเสียงอะไร)
คชสาร เบสและเสียงต่ำชัดเจนกว่า จังหวะตีกระเดื่องอิมแพคมามากกว่า (แต่ไม่ได้เยอะแบบนั่งหน้าลำโพงนะ แต่มากกว่า PK2 แน่ๆ)
เสียงร้องต่างกัน ไม่รู้จะอธิบายยังไงอันนี้ ประมาณ 60% ของเพลงที่ทดสอบผมชอบ PK2 มากกว่า อีก 30-35% ผมว่าไม่ต่าง ที่เหลือคชสารดีกว่า (เอาว่าผมชินกับเสียงร้องของ PK2 มากกว่าละกันครับ)
สายคชสารสวยกว่า ตรงลำโพงที่เสียงออกมา ผมก็ชอบของคชสารที่เป็นสีเงินมากกว่า (พลาสติกชุบสีหรือโลหะก็ไม่รู้เหมือนกัน) แต่ตัว  body หูฟังผมว่าหน้าตาคลองถมเหมือนกัน ฮา แต่ถ้าพูดถึงความสบายชอบ PK2 มากกว่า เพราะใส่นอนตะแคงแล้วไม่เจ็บหู เพราะมันเล็กกว่าคชสารประหยัดเงินกว่า
=== จัดไหม ===
ถ้าที่ราคาที่ผมซื้อมา (850 บาท) ผมซื้อนะถ้าที่ราคาตั้ง (1,990 บาท) ถ้าไม่เคยลองตัวจริงเลย ไม่ซื้อครับถ้าได้ลอง และลองตัวเดียว ไม่ได้เทียบกับ PK2 น่าจะซื้อนะถ้าได้ลอง และเทียบกับ PK2 อันนี้ตัดสินใจลำบากละ เพราะเบสไม่ใช่ทุกอย่างของผม แม้จะมีบางครั้งที่โหยหาถ้าได้เทียบเสียงร้อง ผมจะคุ้นกับของ PK2 มากกว่าถ้าได้ใช้ PK 2 มาระยะนึงจนชอบละ ถึงได้ลองตัวจริง ก็ไม่น่าจะซื้อ (อย่าลืมนะ อันนี้ที่ราคาตั้งก่อนลด 1,990 บาท)
=== สรุป (อีกแล้ว) ===
เปิดเพลงเดียวกัน เสียงที่ชัดของคชสารคือเบส ของ PK2 คือฉาบผมชอบ PK2 มากกว่าผมไม่คิดว่าจะคืนคชสารนะ (เค้ามีรับประกันความพอใจ คืนได้ภายใน 7 วัน)ถ้าฟังไปซักหลายวันแล้วเสียงมันเปลี่ยนหรือต่างอย่างชัดเจน ผมจะกลับมาอัพเดตอีกรอบฟองน้ำมีผลชัดเจนพอสมควร ใส่แบบเต็ม ใส่แบบโดนัท หรือไม่ใส่ เสียงต่างครับ
=== คำถามทิ้งท้าย ===
ถ้ามีใครได้ลอง รบกวนช่วยผมฟังเรื่องเสียงร้องหน่อย ผมว่ามันต่างนะ แต่ไม่รู้ว่ามันเรียกว่าอะไรครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

wvit

16/01/2018 00:03:09
322
ขออภัยเรื่อง format ด้วยนะครับ ตอนผมก็อปมาแปะจาก Evernote หน้าตามันยังดีๆ อยู่เลย ทำไมพอโพสท์จริง พวกขึ้นบรรทัดใหม่ bullet อะไรพวกนี้หายหมดเลย ผมโพสท์ใหม่อีกรอบดีกว่า

=== ผมไม่อยากกินมาม่า/Disclaimer (ข้ามได้ครับ แมร่งยาวกว่ารีวิวอีก) ===
ออกตัวก่อนว่าผมมือใหม่นะ ดังนั้นผิดถูกถกกันได้แต่อย่าว่ากัน ฮา ...ทุกคนมีสิทธิคิดต่าง ทุกคนมีสิทธิเห็นต่าง และทุกความคิดต่างเราจะคุยกันเพื่อหาทางออก...

เพลงที่ใช้ทดสอบเอาจาก Apple Music เครื่องที่ใช้ทดสอบ Macbook Pro (Retina 2015) เพลงที่ใช้มั่วมาก เพราะผมฟังมันทุกอย่างยกเว้นพวก Metal ว๊ากๆ อะไรทำนองนั้นครับ

หูฟังที่เคยใช้มาก็ Koss - Portra Pro, Grado - SR125, Marshall - Major II, Sennheiser - Momentum In-ear, PK2, คชสาร เสียงที่ชอบที่สุดคือ Grado - SR125 แต่ตอนนี้ที่เหลืออยู่มีแค่ PK2, คชสาร และ หูแถมของ Apple (EarPods)

PK2 ได้มา 10 วันละ ตีว่าฟังวันละ 3 ชั่วโมง ก็เท่ากับฟังมาแล้วประมาณ 30 ชั่วโมง 

คชสารเพิ่งได้มาตอนหกโมงเย็น ฟังเทียบสลับกับ PK2 บ้าง ตีเป็น 4 ชั่วโมงก็ละกัน

=== ภาพรวม ===
PK2 - เหมือนนั่งฟังเพลงในสวนครับ เสียงโปร่ง ฟังสบาย แต่ไอ้คนเล่นเบสถ้ามันไม่ยืนไกลไป ก็คงเล่นถนอมเครื่องดนตรีมากไป  (มีเบสนะ แค่ต้องเงี่ยหูฟังหน่อยก็เท่านั้น) 

คชสาร - เหมือนฟังเพลงอยู่ในห้อง เสียงจะออกขุ่น/มัวกว่า (หรืออะไรทำนองนี้อะ เรียกไม่ถูกเหมือนกัน) แต่เสียงต่ำและเบสมาชัดเจนดีครับ เสียงสูงกุ๊งกิ้งมีครับ แต่ต้องตั้งใจฟังหน่อย (เหมือนหาเบสใน PK2 อะครับ คือ มี แต่ต้องตั้งใจฟังให้ได้ยิน)

=== สรุปจุดที่ต่างชัดๆ ===
PK2 เสียงใสกว่า โปร่งกว่า

PK2 sound stage กว้างกว่า (อาจจะไม่มาก แต่รู้สีกได้ (ถ้าไม่คิดไปเอง ฮา) คือ มันมีบางเพลงที่เพิ่งเคยฟังครั้งแรก แล้วมีเสียงแกร็กๆ จากในเพลง แต่ผมหันไปมองเพราะคิดว่าใครมาทำเสียงอะไร)

คชสาร เบสและเสียงต่ำชัดเจนกว่า จังหวะตีกระเดื่องอิมแพคมามากกว่า (แต่ไม่ได้เยอะแบบนั่งหน้าลำโพงนะ แต่มากกว่า PK2 แน่ๆ)

เสียงร้องต่างกัน ไม่รู้จะอธิบายยังไงอันนี้ ประมาณ 60% ของเพลงที่ทดสอบผมชอบ PK2 มากกว่า อีก 30-35% ผมว่าไม่ต่าง ที่เหลือคชสารดีกว่า (เอาว่าผมชินกับเสียงร้องของ PK2 มากกว่าละกันครับ)

สายคชสารสวยกว่า ตรงลำโพงที่เสียงออกมา ผมก็ชอบของคชสารที่เป็นสีเงินมากกว่า (พลาสติกชุบสีหรือโลหะก็ไม่รู้เหมือนกัน) แต่ตัว  body หูฟังผมว่าหน้าตาคลองถมเหมือนกัน ฮา แต่ถ้าพูดถึงความสบายชอบ PK2 มากกว่า เพราะใส่นอนตะแคงแล้วไม่เจ็บหู เพราะมันเล็กกว่า

คชสารประหยัดเงินกว่า

=== จัดไหม ===
ถ้าที่ราคาที่ผมซื้อมา (850 บาท) ผมซื้อนะ

ถ้าที่ราคาตั้ง (1,990 บาท)
    ถ้าไม่เคยลองตัวจริงเลย ไม่ซื้อครับ

ถ้าได้ลอง และลองตัวเดียว ไม่ได้เทียบกับ PK2 น่าจะซื้อนะ

ถ้าได้ลอง และเทียบกับ PK2 อันนี้ตัดสินใจลำบากละ เพราะ
        เบสไม่ใช่ทุกอย่างของผม แม้จะมีบางครั้งที่โหยหา
        ถ้าได้เทียบเสียงร้อง ผมจะคุ้นกับของ PK2 มากกว่า

ถ้าได้ใช้ PK 2 มาระยะนึงจนชอบละ ถึงได้ลองตัวจริง ก็ไม่น่าจะซื้อ (อย่าลืมนะ อันนี้ที่ราคาตั้งก่อนลด 1,990 บาท)

=== สรุป (อีกแล้ว) ===
เปิดเพลงเดียวกัน เสียงที่ชัดของคชสารคือเบส ของ PK2 คือฉาบ

ผมชอบ PK2 มากกว่า

ผมไม่คิดว่าจะคืนคชสารนะ (เค้ามีรับประกันความพอใจ คืนได้ภายใน 7 วัน)

=== คำถามทิ้งท้าย ===
ถ้ามีใครได้ลอง รบกวนช่วยผมฟังเรื่องเสียงร้องหน่อย ผมว่ามันต่างนะ แต่ไม่รู้ว่ามันเรียกว่าอะไรครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

CJR30

16/01/2018 10:46:04
ขอบคุณมากครับ รีวิวดีเข้าใจง่ายเรียกว่าอ่านแล้วจิ้มถูกตัวเลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

Kobsound

16/01/2018 14:11:46
113
ทอลองซื้อมาใช้แล้วครับ เบสบางมาก แถมเสียงกรวงๆยังไงไม่รู้ ผมว่าหูฟังตัวละพันกว่าก็ยังชนะอยู่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

toytoybar

16/01/2018 18:47:48
8
ผมแนะนำอีกตัวนึงของร้านเขานี่แหละครับ earbud ที่ราคา 390 บาท ( จำชื่อรุ่นไม่ได้ ) ตัวนั้นเสียงจะบาล๊านมากกว่าตัวคชสาร ครับ ( ผมซื้อของที่ร้านมาลอง 3 รุ่น ) 
เหมือนกับว่าคชสารเขาจะเน้นไปทางเบสเกินไปครับ ตัวที่ 390 นี่ฟังสบายๆ พอๆกะ pk2 เลย ( แต่เบสดีกว่า , เวทีเสียงแคบกว่านิดนึง ) 
ผมอ้างอิงจากที่มีให้ทดสอบตามนี้นะครับ 

- เครื่องเล่น fiio x3 gen 3
- earbud - pk 1 ( ต่อแอมป์ topping )  , pk2 , เบสหนักนิรนาม 390 ( จำรุ่นไม่ได้ แต่เสียงดีมาก ) 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

จัดไป

16/01/2018 20:12:38
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 13 - Kobsound

ทอลองซื้อมาใช้แล้วครับ เบสบางมาก แถมเสียงกรวงๆยังไงไม่รู้ ผมว่าหูฟังตัวละพันกว่าก็ยังชนะอยู่ครับ

เมลไปบอกให้เค้าเปลี่ยนชื่อร้านเป็นเบสบาง.com เลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

wvit

16/01/2018 20:47:42
322
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 14 - toytoybar
ผมแนะนำอีกตัวนึงของร้านเขานี่แหละครับ earbud ที่ราคา 390 บาท ( จำชื่อรุ่นไม่ได้ ) ตัวนั้นเสียงจะบาล๊านมากกว่าตัวคชสาร ครับ ( ผมซื้อของที่ร้านมาลอง 3 รุ่น ) 
เหมือนกับว่าคชสารเขาจะเน้นไปทางเบสเกินไปครับ ตัวที่ 390 นี่ฟังสบายๆ พอๆกะ pk2 เลย ( แต่เบสดีกว่า , เวทีเสียงแคบกว่านิดนึง ) 
ผมอ้างอิงจากที่มีให้ทดสอบตามนี้นะครับ 

- เครื่องเล่น fiio x3 gen 3
- earbud - pk 1 ( ต่อแอมป์ topping )  , pk2 , เบสหนักนิรนาม 390 ( จำรุ่นไม่ได้ แต่เสียงดีมาก ) 

ขอเล่มเพิ่มนิดนึงครับ
- ตอนซื้อผมบอกเค้าเลยว่าผมชอบเสียงแบบ PK2 แต่อยากได้เบสเพิ่ม
- ผมถามรุ่นประมาณ 300 บาทไป (มันมี 2 ตัว) แต่ทางร้านแนะนำว่าตัวนี้ (คชสาร) ดีที่สุด ขออนุญาติ Quote คำพูดเค้าเลยครับ "แนะนำคชสารไปเลยครับแล้วจะลืมทุกอย่างที่มีใน pk2" ก็เลยเอาตัวนี้มาครับ

[อัพเดต] หลังจากได้ลองมาอีกหลายชั่วโมง ผมก็ยังไม่ได้รู้สึกว่าเสียงเปลี่ยนนะครับ ยังคงอู้ๆเหมือนฟังอยู่ในห้องอะครับ (Image เสียงไม่ได้ตีกันหรือทับกับ คือแยกชิ้น เพียงแต่แต่ละชิ้นเสียงมันจะมัวหรือขุ่นๆ อธิบายงัยดีหว่า เหมือนแต่ละคนยืนเล่นอยู่ในตู้ละกัน คือ เสียงมันอู้ๆ แต่ไม่ได้ตีกันอะ)

ผมยังคงใช้ PK2 เป็นหูฟังสำหรับฟังเพลงเป็นหลัก (และมีแนวโน้มว่าจะหยุดลองหูฟังอื่นละ เพราะค่อนข้างชินกับเสียงมัน และรู้สึกพอใจละ)

ส่วนคชสารว่าจะลองเอามาใช้ดูหนัง
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 17

เหน่งบา

17/01/2018 05:34:37
1,866
ใช้ไปเรื่อยๆก่อนครับ ทั้งคู่แหละ  แต่ต้องใช้ ไม่ใช่เก็บไว้เฉยๆ
หูฟังหลายตัว ผ่าน 200 ชั่วโมงก็อยู่ตัว  แต่บางตัว มีการเปลี่ยนแปลงได้ในระยะเวลาที่นานกว่านั้น
***ขอไม่ดราม่านะครับ***(อันนี้บอกท่านอื่น ไม่ใช่ จขกท.) สมมุติก่อนละกันว่า มันเปลี่ยน
บางตัวที่ผมเคยลองมา...ซึ่งรวม PK2 ด้วย หลายร้อยชั่วโมงครับ แม้ว่าตอนหลังๆมันจะเปลี่ยนไม่มาก
จำความรู้สึกตอนฟังตอนนี้ให้ดีๆ  แล้วลองตั้งใจฟังอีกทีหลังจากนี้ไปอีกนานๆครับ ^ ^

ถ้ามันไม่เปลี่ยน ก็คือ ไม่เปลี่ยน  อย่างไรคุณก็ต้องใช้งานอยู่แล้ว

จะรออ่านรีวิวต่อนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

Kobsound

17/01/2018 10:28:23
113
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 15 - จัดไป

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 13 - Kobsound

เมลไปบอกให้เค้าเปลี่ยนชื่อร้านเป็นเบสบาง.com เลยครับ

อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวผมล้วนๆเลยครับ555 เมลไปว่าเค้าคงไม่งามครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

wvit

17/01/2018 15:10:17
322
[อัพเดต... น่าจะรอบสุดท้าย ฮา เพราะ ... ]

สรุปผมคุยกับทางร้านและขอคืนของนะครับ เนื่องจากคิดว่าน่าจะไม่ได้ใช้ (คือ ผมนิยมมีหูฟังในครอบครองเพียงตัวเดียว เว้นแต่ช่วงจะเปลี่ยนหูฟัง ก็อาจจะซื้อมาลองหลายตัวหน่อย พอสรุปลงตัวแล้วก็จะเก็บไว้แค่ตัวเดียวครับ) ส่วนทางร้านก็น่ารักครับ คุยดี สรุปรอบนี้เลยได้เป็นลูกค้ากันแค่ซื้อกล่องใส่หูฟังครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

ซะงั้น

17/01/2018 15:13:19
อ้าว มีจบแบบหักมุมซะงั้น 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

ธีรมนตรี

18/01/2018 12:01:20
อยากให้ร้านเฮีย ลองแล้วคืนได้แบบนี้มั่งจัง
...ใครเห็นด้วย... ช่วยกันดัน...
.
.. เผื่อเฮียกมล...เห็นใจเหล่าสาวก ตจว.(แตจาวู 555)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

คืนได้จริงๆนะ

18/01/2018 12:36:57
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 21 - ธีรมนตรี

อยากให้ร้านเฮีย ลองแล้วคืนได้แบบนี้มั่งจัง
...ใครเห็นด้วย... ช่วยกันดัน...
.
.. เผื่อเฮียกมล...เห็นใจเหล่าสาวก ตจว.(แตจาวู 555)

ร้านเฮียลองแล้วคืนได้จริงๆครับ หมายถึงลองที่ร้านนะครับ ถ้าลองแล้วไม่คืนสิน่าดู 555
หยิกหู 0
"มีใครเคยลอง คชสาร ของเว็บเบสหนัก.com บ้างครับ"