Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครติดความสดวกของหูฟัง true wireless จนใช้หูฟังสายปรกติน้องลงบ้างครับ55

Pond720

01/01/2018 11:36:23
21

พอดีพึ่งได้หูฟัง truly wireless มาใช้ติใจความสดวกสบายมากๆจนใช้หูฟังcustomน้องลง
มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ55
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Sonic Street Fighter

01/01/2018 11:49:51
56
ผมก็เป็นครับ ปกติผมจะฟังเพลงวันละประมาณ 2-3 ชม.หลังเลิกงาน เพราะลักษณะงานใส่หูฟังแล้วไม่สะดวกครับ
แต่พอได้ airpod มาก็กลายมาเป็นฟังเพลงในเวลางานได้ไม่น่าเกลียด จนบางครั้งเลิกงานแล้วก็รู้สึกไม่ค่อยอยาก
ฟังเพลงแล้วอ่ะครับ เจ้าพวกหูฟัง inear ทั้งหลายเลยได้นอนกล่องยาว นานๆถึงได้หยิบมาฟังสักที แต่พอเอาเจ้าพวกนี้
มาฟังทีไรก็ว้าวๆุๆทุกที เพราะมันจะกลายเป็นฟังเทียบกับ airpod ที่ใช้ฟังบ่อยสุดๆในช่วงนี้ไปโดยปริยายครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Pond720

01/01/2018 12:09:41
21
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - Sonic Street Fighter

ผมก็เป็นครับ ปกติผมจะฟังเพลงวันละประมาณ 2-3 ชม.หลังเลิกงาน เพราะลักษณะงานใส่หูฟังแล้วไม่สะดวกครับ
แต่พอได้ airpod มาก็กลายมาเป็นฟังเพลงในเวลางานได้ไม่น่าเกลียด จนบางครั้งเลิกงานแล้วก็รู้สึกไม่ค่อยอยาก
ฟังเพลงแล้วอ่ะครับ เจ้าพวกหูฟัง inear ทั้งหลายเลยได้นอนกล่องยาว นานๆถึงได้หยิบมาฟังสักที แต่พอเอาเจ้าพวกนี้
มาฟังทีไรก็ว้าวๆุๆทุกที เพราะมันจะกลายเป็นฟังเทียบกับ airpod ที่ใช้ฟังบ่อยสุดๆในช่วงนี้ไปโดยปริยายครับ

เห็นด้วยเลยครับ55 
เมื่อก่อนฟังแต่customแล้วชินกับเสียงบางทีก็ไม่รู้สึกว่ามันพิเศษพอใช้wireless แล้วใช้customบ้างรู้สึกว่ามันมีความพิเศษมากๆครับ55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

สงสัย

01/01/2018 13:46:04
แสดงว่าหูฟัง true wireless เสียงมันป่วยมากเหรอครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

01/01/2018 16:12:15
56
เสียงมันก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้นครับ คือก็ฟังได้นะครับ แบบชิวๆไม่ได้นั่งฟังสมาธิอะไรกับมันขนาดนั้น
แล้วหูฟังตัวอื่นๆที่มีอยู่ราคามันก็ห่างกับ airpod ที่มีอยู่มากอ่ะครับ หลายเท่าตัวอยู่
เลยจะมาใช้เทียบแล้วบอกว่าเสียงหูฟัง wireless มันป่วยก็คงจะยากอ่ะครับ
เรียกว่าฟังได้ไม่รู้สึกรำคาญ หรือหงุดหงิดก็แล้วกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

rayhell00

03/01/2018 17:01:08
7
ถ้าไม่ได้ออกข้างนอกส่วนมากผมฟังแบบมีสายนะ มีพันตัวบ้าง รัดคอบ้างแต่ก็ทนได้ 555

ถ้าออกข้างนอกผมจะเอาonearไร้สายไป ตอนแรกผมมีอคติกับพวกtrue wirelessมาก ช่วงแรกซื้อairpodมาใช้เสียงก็เฉยๆค่อนข้างเฟล แถมไม่ค่อยทนต่อสัญญาณรบกวนเลย เดินเข้าห้างเสียงขาดๆหายๆ ปรับเสียงก็ลำบากเพราะผมชอบเอามือถือใส่กระเป๋าสะพาย ต่อมาsonyออกหูฟังแบบนี้มาเลยเดินไปลอง แค่เดินในร้านเสียงยังขาดๆ เลยเกิดอคติอย่างแรงจนเพื่อนซื้อB&O E8มา เราก็ขอลองเป็นพิธี เสียงโอเค สัญญาณก็ค่อนข้างเสถียร อคติหายหมดเลยพร้อมกับเงินในกระเป๋า ตอนนี้ใช้แบบมีสายน้อยลงอาจจะเพราะเห่อของใหม่ 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

เหมือนผมเลย

03/01/2018 17:03:41
เข้ามาฮา คห.5 ตรง "อคติหายหมดเลยพร้อมกับเงินในกระเป๋า" 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

redondo16

03/01/2018 17:29:43
55

ผมเพิ่งใช้ wireless แบบมีสายเชื่อมกัน ก็คิดว่าสะดวกกว่าแบบมีสายมากเลยครับ

เสียงอาจจะดรอบบ้าง แต่ IM70 ไม่ขี้ฟ้องเท่าไร เลยฟังได้เพลินๆ ใส่ไปวิ่งก็สะดวกกว่ามีสายเยอะ

ข้อเสียก็ตามที่ความเห็นบนๆว่าไว้ คือถ้าเข้าห้างบางห้างที่สัญญาณรบกวนเยอะๆจะฟังแทบไม่ได้เลย เช่น เซ็นทรัล พระราม 9
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Narishane

16/01/2018 00:22:30
158
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - Sonic Street Fighter
มีประโยชน์ครับ ผมเข้าใจ มีบางช่วงจำเป็นต้องใช้ earbud คุณภาพต่ำในที่ทำงานเพราะไม่อยากบล็อคเสียงภายนอก

ผลคือพอเข้าห้องน้ำ(ขี้) แล้วนั่งฟัง UIEM ดีๆแล้วแบบ... นี่มันสุ้มเสียงแห่งนางฟ้าดาราสวรรค์ชัดๆ อูยย ก้นนี่แห้งแล้วแห้งอีก

ช่วงนั้นเป็นบ่อยมาก สมัยกำลังฟัง Shure SE530 กะ Meizu EQ bass มหากาฬ 555 พูดละคิดถึง
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 9

Narishane

16/01/2018 00:23:31
158
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - เหมือนผมเลย
เข้ามาฮา คห.5 ตรง "อคติหายหมดเลยพร้อมกับเงินในกระเป๋า" 555
555 ชักกลัวใจ อีแปะนี่โหดร้ายย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

ccc

16/01/2018 01:50:23
ยี่ห้อไหนเสถียรสุดหรอครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

16/01/2018 06:55:56
56
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - Narishane
มีประโยชน์ครับ ผมเข้าใจ มีบางช่วงจำเป็นต้องใช้ earbud คุณภาพต่ำในที่ทำงานเพราะไม่อยากบล็อคเสียงภายนอก

ผลคือพอเข้าห้องน้ำ(ขี้) แล้วนั่งฟัง UIEM ดีๆแล้วแบบ... นี่มันสุ้มเสียงแห่งนางฟ้าดาราสวรรค์ชัดๆ อูยย ก้นนี่แห้งแล้วแห้งอีก

ช่วงนั้นเป็นบ่อยมาก สมัยกำลังฟัง Shure SE530 กะ Meizu EQ bass มหากาฬ 555 พูดละคิดถึง
ผมเคยฟังเพลงจนหลับในห้องน้ำก็เคยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ใครติดความสดวกของหูฟัง true wireless จนใช้หูฟังสายปรกติน้องลงบ้างครับ55"