Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครใช้clip ear headphonesอยู่ มาแชร์กันหน่อย(+รีวิวบ้านๆath em7x)

kr.name4509

28/12/2017 10:40:20
4

ช่วงนี้กำลังติดใจเจ้าath em7x หูฟังหน้าตาดีจากค่ายaudio technica ครั้งแรกที่ซื้อมาคือกะเก็บไว้คล้องหูเดินชิวๆเท่ๆไม่ได้คาดหวังกับเสียงเท่าไหร่ แกะกล่องมาคล้องดูครั้งแรกก็ว่าเออมันใส่สบาย เบาดีนะ พอเล่นเพลงปุ๊บแทบอยากถอดเก็บลงกล่องเลย เสียงมันแห้งแหลมบางสุดๆ เบสอะไรนี่ไม่ต้องพูดถึง นึกในใจเดี๋ยวคงได้ปล่อยออกไม่ก็เก็บสวยๆละมั้ง

แต่ตอนนี้มันกลับกลายเป็นหูฟังที่เลือกพกติดตัวไปซะแล้วล่ะ55555

ฟังไปเรื่อยๆเบิร์นไปช้าๆ เสียงมันดีขึ้นแฮะ ฟังเสียงร้องเพลินสุด เสียงเริ่มมีน้ำมีนวล แหลมทู่ลงกลมกล่อมขึ้นเยอะ เบสเริ่มมีกับเขาบ้างละ เวทีกว้างดี ฟังได้นานสบายหูสุดๆ บวกกับที่มันหน้าตาดี๊ดีนี่ล่ะเลยเลือกหยิบมาใช้บ่อยกว่าใคร

เลยเป็นจุดเริ่มต้นชอบหูฟังแนวนี้ เมื่อก่อนเล่นพวกin earเป็นหลัก ชอบเสียงที่มันเต็มที่ หนักแน่น แต่พอมาแนวนี้เลยเริ่มรู้แนวตัวเองละว่าไม่ได้เน้นเสพเบสอะไรมาก ชอบแนวโปร่งๆ กังวาล ฟังเรื่อยๆมากกว่า

อยากให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ใช้หูแนวนี้มาแชร์ประสบการณ์กัน(เห็นคนใช้กันน้อยนิดเหลือเกิน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ClearSky_n_NiceBreeze

28/12/2017 16:27:16
214
ผมไม่ค่อยเจอคนใช้ Clip On เลยครับ เคยเห็นคนใส่ KSC75 แค่ครั้งเดียวใน BTS แล้วก็ไม่เจออีกเลย

อยากทราบว่าตัวนี้เก็บเเสียงได้ดีมั้ยครับ เห็นเป็นแบบปิดต่างจาก KSC75 ที่เป็นแบบเปิด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

kr.name4509

29/12/2017 05:12:20
4

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - ClearSky_n_NiceBreeze

ผมไม่ค่อยเจอคนใช้ Clip On เลยครับ เคยเห็นคนใส่ KSC75 แค่ครั้งเดียวใน BTS แล้วก็ไม่เจออีกเลย

อยากทราบว่าตัวนี้เก็บเเสียงได้ดีมั้ยครับ เห็นเป็นแบบปิดต่างจาก KSC75 ที่เป็นแบบเปิด

Clip on ส่วนใหญ่น่าจะเป็นแบบเปิดซึ่งจะได้เปรียบเรื่องความโปร่งสบายๆ เสียงมันอาจจะสู้พวกfull sizeแบบเปิดอย่างgradoไม่ได้ และไม่ได้หนักแน่นเท่าพวกin ear แต่ก็ไม่แย่ขนาดนั้นและมันเบาพกง่ายฟังสบาย อย่างส่วนตัวเองก็มี325eใช้เวลาอยู่บ้านแต่ก็ยังมีหยิบเจ้านี่มาใช้บ่อยๆเวลาขี้เกียจๆ555555 (จริงๆจุดเริ่มต้นเอาตัวนี้มาเพราะจะสะสมหูแนวโลหะนี่ล่ะ)

ปล.พวกน้อยจริงๆด้วย5555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

ธันยาณัฐ

18/04/2018 14:20:19
4

แอบมอง และเริ่มหานะครับ แต่หาไม่ได้ละแอบเสียใจ เพราะตอนนี้เริ่มไม่ค่อยเสพหูฟังที่เน้นเบสซักเท่าไหร่ (เริ่มแก่ตัวลงละ) เริ่มหันฟังเพลงแนวบลูซักส่วนใหญ่ 

ช่วยแนะนำด้วยนะครับว่า มีร้านไหนเขาจำหน่ายบ้างนะครับ 

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

CHRONOADICT

19/04/2018 17:42:08
676

เป็นแฟน clip on เหมือนกันครับ เพราะใส่แล้วไม่หลุดหูแน่ๆ และเวลาไปข้างนอกปลอดภัยกว่า in-ear เคยใช้em-9ตัวไม้แต่หายไป บอกตรงๆว่า ksc-35ฟังสนุกกว่าเยอะในราคาต่ำกว่ามาก แต่เห็นกระทู้นี้แล้วเกิดคันละพอดีเดินผ่าน zeason mallเห็นวางอยู่เลยโดนจนได้.....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

RockDragon

19/04/2018 19:58:09
2,893

Koss KSC75 สด แซ่บ เร็ว สุดๆเลยนะออเจ้า 555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

MaOdA

19/04/2018 20:56:50
55
อ้างอิง : ใครใช้clip ear headphonesอยู่ มาแชร์กันหน่อย(+รีวิวบ้านๆath em7x) - kr.name4509

ช่วงนี้กำลังติดใจเจ้าath em7x หูฟังหน้าตาดีจากค่ายaudio technica ครั้งแรกที่ซื้อมาคือกะเก็บไว้คล้องหูเดินชิวๆเท่ๆไม่ได้คาดหวังกับเสียงเท่าไหร่ แกะกล่องมาคล้องดูครั้งแรกก็ว่าเออมันใส่สบาย เบาดีนะ พอเล่นเพลงปุ๊บแทบอยากถอดเก็บลงกล่องเลย เสียงมันแห้งแหลมบางสุดๆ เบสอะไรนี่ไม่ต้องพูดถึง นึกในใจเดี๋ยวคงได้ปล่อยออกไม่ก็เก็บสวยๆละมั้ง

แต่ตอนนี้มันกลับกลายเป็นหูฟังที่เลือกพกติดตัวไปซะแล้วล่ะ55555

ฟังไปเรื่อยๆเบิร์นไปช้าๆ เสียงมันดีขึ้นแฮะ ฟังเสียงร้องเพลินสุด เสียงเริ่มมีน้ำมีนวล แหลมทู่ลงกลมกล่อมขึ้นเยอะ เบสเริ่มมีกับเขาบ้างละ เวทีกว้างดี ฟังได้นานสบายหูสุดๆ บวกกับที่มันหน้าตาดี๊ดีนี่ล่ะเลยเลือกหยิบมาใช้บ่อยกว่าใคร

เลยเป็นจุดเริ่มต้นชอบหูฟังแนวนี้ เมื่อก่อนเล่นพวกin earเป็นหลัก ชอบเสียงที่มันเต็มที่ หนักแน่น แต่พอมาแนวนี้เลยเริ่มรู้แนวตัวเองละว่าไม่ได้เน้นเสพเบสอะไรมาก ชอบแนวโปร่งๆ กังวาล ฟังเรื่อยๆมากกว่า

อยากให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ใช้หูแนวนี้มาแชร์ประสบการณ์กัน(เห็นคนใช้กันน้อยนิดเหลือเกิน
ใส่แล้วถอดบ่อยๆเจ็บหูแบบ KSC75 ไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

19/04/2018 21:50:36
4,282
พอเห็นชื่อกระทู้อีกที ทำให้นึกถึง Koss KSC35 เลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ใครใช้clip ear headphonesอยู่ มาแชร์กันหน่อย(+รีวิวบ้านๆath em7x)"