Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับเครื่องเล่น mp3 ครับ

leoko2004

18/12/2017 15:14:17
0
ฟังแต่พวก สตีมเพลงเป็นหลัก พวก apple music กับ spotify แล้วก็เซฟฟังแบบออฟไลน์เอา (พอโตขึ้นแล้วรู้สึกขี้เกียจโหลดเข้าเครื่อง) ระหว่าง ipod กับยี่ห้ออื่นๆที่เป็น android เน้นใช้งานกับหูฟังที่เป็นบลูทูธ ไปตัวไหนคุ้มค่าสุดคับ ขอบคุณจ้า ปล.มือถือใช้ iphone ฟังเพลงแล้วแบตหมดไว เมมเต็มเมื่อโหลดเพลงเก็บไว้เยอะคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

somkiatr

18/12/2017 17:21:54
182
เครื่องเล่น mp3  นี่เป็นคำเรียกสมัยก่อนครับพี่ leoko เดี่ยวนี้เนื่องจากมันเล่นเพลงแบบ Hi-res หรือไฟล์เพลงแบบความละเอียดสูงได้หลายๆรูปแบบ เช่น Flac, Wav, ก็เลยเปลี่ยนเป็นเครื่องเล่นเพลง Hi-res หรือเครื่องเล่นเพลงดิจิตอล DAP (Digital Audio Player) สำหรับ DAP ที่เล่น Streaming ได้ ก็เช่น  Fiio X5 iii,  Fiio X7 , iBasso DX200, Opus3  ส่วนรุ่นเก่าๆเกิดจากจะหามือสองในบอร์ดก็เช่น Sony ZX1,ZX2 ,AR-M2 , Onkyo DP-X1 ทางเลือกอีกทางหนึ่งแทนที่จะซื้อ DAP ก็ลองพก Power Bank เพิ่มแทนที่จะพก DAP คู่กับ iPhone แล้วซื้อ DAC เพิ่มเช่น Dragonfly (Black/Red) ก็ได้ครับเสียงจะดีขึ้นเยอะ
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

18/12/2017 17:58:36
1,057
ถ้าเป็น DAP ต้องเป็นระบบเเอนดรอยด์ ที่เล่น Streaming music app แบบ offline ได้ครับก็จะมี Ibasso DX200 และ fiio X5 , X7 ครับ  และสามารถใช้งาน Bluetooth ได้เช่นกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับเครื่องเล่น mp3 ครับ"