Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำหูฟังให้ผมทีครับ

dread

05/12/2017 17:54:20
0
  อยากได้หูฟังแบบ earbuds หรือ in-ear ก็ได้ครับ ผมจะเอาไปกับตรงกับโทรศัพท์ j7 prime 
ไม่มีอุปกรณ์เสริมใดๆทั้งสิ้นครับ ฟังเพลงใน joox,spotify,youtube ครับ

แนวเพลงส่วนใหญ่จะเป็น แนว pop/rock, anime และ k-pop บางเล็กน้อย 

ศิลปิน bruno mar, charlie puth, JB, boy peacemaker, room39, cocktail,  Musketeers, the mousses, Atom, Aimer,kana nishino,one ok rock,lisa เป็นต้น

เสียง ขอเเบบกลมกล่อม รายละเอียดแน่นชัดเจนแต่เสียงฟังสบาย สเตจแบบพอดีๆ ไม่รู้ผมอธิบายถูกไหมแต่น่าจะประมาณนี้ละครับ

งบ 4000 บวกลบได้ไม่ 1000 ครับ

ขอบคุณครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เเนะนำ

05/12/2017 18:17:20
ath e40 
ผมใช้อยู่เสียงสะอาดเหมาะเลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ClearSky_n_NiceBreeze

05/12/2017 18:29:40
214
รายละเอียดดีแต่ฟังสบายก็มี Zero Audio กับ Final Audio ให้ลองฟังทุกตัวดู
นอกนั้นก็
Ostry Kc09 เสียงจะอุ่นและสุขุมกว่ารุ่นล่าง รายละเอียดดีกว่าด้วย
MA750 เสียงเนียนสว่าง เบสลงลึก รายละเอียดดี
Oriveti Basic เสียงอุ่นเนียน ใส่สบาย แต่ตัวนี้อยากให้ลองทดสอบกับเพลงที่มีเสียง ซ.โซ่ หรือตัว S ดูด้วยว่ารับได้รึเปล่า เพราะเคยมีคนบอกว่าตัวนี้เนียนแต่มี Sibilance
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

somkiatr

05/12/2017 18:33:28
182
ถ้าชอบ earbud ลองดูตัว Yuin PK2 หรือ PK3 ดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

dread

05/12/2017 22:31:31
0
อ้างอิง : แนะนำหูฟังให้ผมทีครับ - dread

อยากได้หูฟังแบบ earbuds หรือ in-ear ก็ได้ครับ ผมจะเอาไปต่อตรงกับโทรศัพท์ j7 prime 
ไม่มีอุปกรณ์เสริมใดๆทั้งสิ้นครับ ฟังเพลงใน joox,spotify,youtube ครับ

แนวเพลงส่วนใหญ่จะเป็น แนว pop/rock, anime และ k-pop บางเล็กน้อย 

ศิลปิน bruno mar, charlie puth, JB, boy peacemaker, room39, cocktail,  Musketeers, the mousses, Atom, Aimer,kana nishino,one ok rock,lisa เป็นต้น

เสียง ขอเเบบกลมกล่อม รายละเอียดแน่นชัดเจนแต่เสียงฟังสบาย สเตจแบบพอดีๆ ไม่รู้ผมอธิบายถูกไหมแต่น่าจะประมาณนี้ละครับ

งบ 4000 บวกได้อีกเต็มที่ 1000 ครับ

ขอบคุณครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
"แนะนำหูฟังให้ผมทีครับ"