Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มือถือเสียงไม่ค่อยดี ควรจะซื้อDAPหรือDACดีครับ

Extate

02/12/2017 15:04:11
0
ผมพึ่งเริ่มสนใจทางด้านนี้ครับ พอลองตั้งใจฟังจริงๆถึงพบว่ามือถือผมเสียงมันแย่กว่าโน๊ตบุ๊คอีก ขับหูฟัง32โอห์มก็ไม่ค่อยจะไหว ยิ่งพอไปเทียบลองฟังกับiphoneหลายๆรุ่น/เครื่องเล่นเพลงของเพื่อน พบว่าเสียงมันต่างกันพอดู แต่พึ่งเปลี่ยนมือถือมา เลยยังไม่อยากเปลี่ยนตัวมือถือเลยน่ะครับ(ตอนซื้อมาลืมคิดถึงเรื่องฟังเพลง คิดถึงเกมล้วนๆเลยครับ 555) หาข้อมูลไปมาเริ่มไม่มั่นใจว่าควรจะแก้ปัญหาด้วยการซื้อเครื่องเล่นเพลงไปเลย หรือซื้อDACมาใช้งานดี เพราะว่ามันใช้กับคอมพิวเตอร์ได้ด้วย(แต่ ณ ปัจจุบันคอมพิวเตอร์เสียงก็ไม่ได้แย่อะไรเลยตัดสินใจไม่ถูก) งบประมาณ5000 เพิ่มได้นิดหน่อย รบกวนแนะนำหน่อยได้ไหมครับ 
ป.ล.ผมใช้ lenovo p2ครับ ส่วนDACที่ผมหาข้อมูลแล้วผมรู้สึกสนใจ+มีคนเชียร์มาคือ FiiO q1 markii แต่ยังไม่กล้าซื้อเลยลองมาถามในนี้เทียบความคุ้มค่าก่อนน่ะครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tangkoo.

02/12/2017 15:15:24
1,368
ขึ้นอยู่กับการใช้งานเป็นหลักครับ ใช้ dac กับมือถือ พกพายุ่งยากต้องต่อสายพ่วง เปลืองแบตมือถือ  รับสายลำบากนิดนึง  ถ้าเรื่องพวกนี้ไม่มีปัญหาก็จัดได้ครับ  คุณภาพ dac แยกดีกว่า soundcard พอสมควรครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

CHRONOADICT

02/12/2017 19:45:07
676
ขึ้นกับใช้งานอะไรเป็นหลักครับ และปริมาตรแบตของมือถือด้วย แต่ก่อนผมใช้ bb priv แบตหมดเร็วเลยตัดใจถอย dapมา แต่ไปๆมาๆพกหลายอย่างชักรำคาญและส่วนใหญ่ฟังตั้งโต๊ะ ตอนนี้จัด Mi max2 แบต5300ma มาแบตใช้สองวันยังเหลือ เลยจะขาย dapไปถอย aquaมาพ่วงแล้วครับ ชีวิตน่าจะสะดวกขึ้นเยอะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มือถือเสียงไม่ค่อยดี ควรจะซื้อDAPหรือDACดีครับ"